ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 26583
ตอบกลับ: 104
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ลูกอมเทียนชัย พรพระพรหม <<

[คัดลอกลิงก์]
ลูกอมเทียนชัย พรพระพรหม
(ขออนุญาติใช้ชื่อนี่ก่อนะครับ)

อาจารย์เคยเล่าให้ฟังว่า
เทียนทั้ง ๔ สี
แทนองค์พระพรหมทั้ง ๔ องค์
ที่คุ้มครอง ดูแล สำนักติคญาโณ

หากมีพิธีใดที่สำคัญก็จะจุดเทียนอัญเชิญท่านมาช่วยในการทำพิธี
ท่านก็จะมาช่วยประสิทธิ ให้สำเร็จ สัมฤทธิ์ผล ทุกประการ

ที่เคยเห็นเทียนสีสี่จุด
ก็เมื่อครั้นตอนพิธีฉัพพรรณรังษี
และก็พิธีลงน้ำมันนะปัดตลอดครั้งนี้แหละครับ

ลูกอมเทียนชัยที่ระลึก นี้จึงประสิทธิ สำเร็จด้วย
องค์พระพรหมทุกๆพระองค์
ใครมีเก็บรักษาไว้ให้ดีๆนะครับ
รู้สึกจะทำไว้ไม่มากเลย

ที่สำคัญเมื่อเทียนสีสี่รวมกัน
ดันเป็นสีชมพู ซึ่งเป็นสัญลักษณ์แห่ง
องค์ลิขิตเทวี
ด้วยละสิ แล้วทีนี้ลูกอมจะเด่นเรื่องอะไรหล่ะลองคิดดูเองนะ อิอิ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2017-6-21 13:48
มีของพิเศษหลุดมาด้วยหรือนี่ โชคดีจังครับ

มีสามลูก ล่องหนหายไปอย่างรวดเร็ว
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-4 12:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ทราบมาว่า.. ท่านมี 4 องค์ ในร่างเดียว ด้วยบารมีแห่งเมตตามหานิยม

ก่อนหล่อองค์พรหม มีพระผู้สำเร็จญาณหยั่งรู้ ทำนายไว้ว่า..

พระพรหมองค์นี่ หล่อสำเร็จจะเป็น พระพรหมหน้านาง

ด้วยอานุภาพ ตบะแห่ง องค์ลิขิตเทวี ที่เมื่อครั้งเป็นมนุษย์

ได้สำเร็จวิชา เมตตามหานิยม มนตรามหาเสน่ห์อย่างเอกอุ

ใครประสบพักตร์จะมีจิตพิสมัย จนขาดสติยั่งคิด

จนเป็นเหตุให้ท่านนั่งบำเพ็ญต้องก้มหน้าอยู่ตลอดเวลา

บริวาร ของท่านทั้ง 4 มี ช้างเอราวัณ พญางู  เทวี  ไก่

(ท่านมาจากคลองลำนารายณ์ จันทบุรี)

ชักลืมๆ  เดี๋ยวขอเข้าไปหาข่าวก่อน

by Sornpraram

เสียดายครับที่ไม่ได้ลูกอมนี้มาบูชา พี่ๆน้องๆท่านใดพอจะแบ่งให้ได้บ้างครับ แค่เศษเซี้ยวนิดเดียวก็ยังดีครับ
โชคดีมีกับเค้าด้วย
คนอยู่ไกลยิ่งไม่มีโอกาสกับเค้า...

ของขวัญจากอาจารย์ ครับ
ขอบพระคุณครับ
เลี่ยมยังไงกันครับ หรือตั้งบูชา
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-12-4 23:07

เอวังด้วยประการนี้
ซะงั้นอ่ะ พี่เมธ

ลูกอม สีสวยมากครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้