ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ลูกอมเทียนชัย พรพระพรหม <<

[คัดลอกลิงก์]
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-1-22 09:29
รับทราบครับ เสี่ย

แบ่งผมด้วยๆ
matmee2550 ตอบกลับเมื่อ 2013-12-10 20:05
ใครอยากใด้ต้องไปขอที่พี่ทัชนะครับ อาจารย์มอบให้พี่ ...

ถ้าขอกับพี่มัดหมี่ จะได้อะไรหนอ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-1-22 15:57
ถ้าขอกับพี่มัดหมี่ จะได้อะไรหนอ  ...

อยากรู้เหมือนกัน ว่างๆถ้า หนูเจียบ เจอ พี่มัดหมี่ ลองขอดูหน่อยนะแล้วช่วยมาบอกด้วย...
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-1-23 11:02

มีแล้ว หรา
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-8-28 08:10
มีแล้ว หรา

มีละครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-8-28 10:14
มีละครับ

เลียมยังครับ
Tim ตอบกลับเมื่อ 2014-8-29 18:19
ของพระพรหมมักมีอานุภาพ หรู ครับ

เรื่องนี้ต้องขยายครับ...รอฟังอยู่จ้า
ของพระพรหมมักมีอานุภาพ หรู ครับ
ลูกอมเทียนชัย พรพระพรหม
(ขออนุญาติใช้ชื่อนี่ก่อนะครับ)

อาจารย์เคยเล่าให้ฟังว่า
เทียนทั้ง ๔ สี
แทนองค์พระพรหมทั้ง ๔ องค์
ที่คุ้มครอง ดูแล สำนักติคญาโณ

หากมีพิธีใดที่สำคัญก็จะจุดเทียนอัญเชิญท่านมาช่วยในการทำพิธี
ท่านก็จะมาช่วยประสิทธิ ให้สำเร็จ สัมฤทธิ์ผล ทุกประการ

ที่เคยเห็นเทียนสีสี่จุด
ก็เมื่อครั้นตอนพิธีฉัพพรรณรังษี
และก็พิธีลงน้ำมันนะปัดตลอดครั้งนี้แหละครับ

ลูกอมเทียนชัยที่ระลึก นี้จึงประสิทธิ สำเร็จด้วย
องค์พระพรหมทุกๆพระองค์
ใครมีเก็บรักษาไว้ให้ดีๆนะครับ
รู้สึกจะทำไว้ไม่มากเลย

ที่สำคัญเมื่อเทียนสีสี่รวมกัน
ดันเป็นสีชมพู ซึ่งเป็นสัญลักษณ์แห่ง
องค์ลิขิตเทวี
ด้วยละสิ แล้วทีนี้ลูกอมจะเด่นเรื่องอะไรหล่ะลองคิดดูเองนะ อิอิ

ครับผม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้