ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 11342
ตอบกลับ: 46
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เส้นชัย

[คัดลอกลิงก์]
เส้นชัย แห่งชัยชนะ
ระหว่างที่นั่งฟังพี่ๆ คศช สอนเรื่องการทำงานให้สัมฤทธิ์ผลต้องทำตัวยังไง

สมองก็พุดความคิดว่าตัวเราเองมีเส้นชัยอยู่ที่ไหน
แล้วเราตั้งใจให้ไปถึงเส้นชัยนั้นอย่างไร แล้วระหว่างทางที่จะไปถึงเส้นจะเป็นอย่างไรบ้าง

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-17 23:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

หากเส้นชัยที่เราตั้งไว้ นั้นไกล
เราลองขยับมาใกล้ๆ เพื่อให้ถึงเส้นชัยเร็วขึ้นดีกว่าไหม
แล้วตั้งเส้นชัย เส้นใหม่ไปเรื่อยๆ
ทำให้สำเร็จ เป็นลำดับทำไปเรื่อยๆไ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-18 00:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย metha เมื่อ 2013-11-18 09:36

หากเราหกล้ม ก่อนถึงเส้นชัย
เราจะยืนหยัด ลุอกขึ้นสู้หรือเปล่า
หากคุณล้ม คุณจะยอมแพ้ไหม
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-18 00:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

แล้วถ้าเส้นชัยของเราไม่มีอุปสรรคใดๆๆเลย
เส้นชัย จะมีความหมายอย่างที่เราตั้งใจไว้หรือเปล่า
พี่เมธ มาเที่ยวนี้สุดยอดครับ

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-18 06:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้พี่ๆน้อง คศช.
ตั้งเส้นชัยของตัวเองหรือยังครับ
ชัยชนะ ย่อมรอเราเสมอน่ะครับ อยู่ที่ตัวเราเอง
ว่าจะไปหาหรือเปล่า จะพยายามไปให้ถึงเส้นชัย
หรือเปล่า
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-18 09:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ได้ข่าวมาว่าพี่เมธจะถอย iPad mini เพื่อให้ถึงเส้นชัยเร็วขึ้น
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้