ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ความฝัน ของศิษย์มีครู

[คัดลอกลิงก์]
ครั้งนึงเมื่อเริ่มต้นก้าวเข้ามาเป็นศิษย์หลวงปู่เเละอาจารย์ คืนนึง ได้ฝัน ว่า ได้พบพระอยู่3รูป (ความรู้สึกคือท่านอายุเยอะแล้ว) ท่านทั้ง3ก็เงยหน้ามองบนท้องฟ้า แล้วก็เหมือนกับว่าท่านบอกเราให้ขึ้นไปดูซิ ตัวเราก็ลอยขึ้นไปดูพบว่า มีพอบใส่พระธาตุ ส่องเเสงออกมา ใจนึงก็แอบคิดว่าจะมีหลวงปู่1ใน3รูปนั้นครับ
oustayutt ตอบกลับเมื่อ 2014-7-8 20:01
ครั้งนึงเมื่อเริ่มต้นก้าวเข้ามาเป็นศิษย์หลวงปู่เเล ...

เรื่องมาเล่าเพิ่มเติมครับ.... ก่อนผมที่จะมารู้จักหลวงปู่ชื่น(ตอนที่ชีวิตผมยังแย่ๆอยู๋)  
มีช่วงนึง เพื่อนและคนรู้จัก 2-3 คน ฝันว่า "ผมตาย!!!" ตื่นมาตกใจ รีบมาบอกให้ผมฟัง
ซึ่งแต่ละคนจำความฝันอะไรไม่ได้ แต่รู้อย่างเดวว่า ผมตาย แต่จับใจความอะไรไม่ได้

แต่มีพี่ที่เป็นผู้ช่วยทันตแพทย์ในคลินิค หนึ่งในคนที่ฝันว่าผมตาย เล่าว่า...
ตอนที่ผมตาย มีหลวงปู่แก่ๆ ท่านหนึ่งมารับไปละบอกว่า " จะดูแลไอ้นี่ให้เอง " ละเค้าก็ตื่น >>>

หลังจากนั้นผมก็ลืมๆเรื่องนี้ไป ละผมก็ได้มารู้จักหลวงปู่ชื่น จนวันนี้ผมนึกขึ้นได้อยากลองดู เลยเอารูปหลวงปู่ชื่นไปถามพี่คนนั้นดู ว่าใช่หลวงปู่ท่านเดียวกันมั้ย แต่เค้าบอกไม่แน่ใจ จำไม่ได้เรื่องนานมาแล้ว...
...จนไปถึงรูปกุฏิหลังเก่าของหลวงปู่ชื่น  พี่เค้าก็บอกว่านี่แหล่ะ ตรงนี้แหล่ะเหมือนในภาพที่้เห็นในฝันวันนั้น ที่หลวงปู่มารับผมเลย ....... คิดต่อเองครับ....555

......สรุปตอนนี้ หลวงปู่องค์นั้นคือหลวงปู่ชื่นรึป่าวก็ไม่รู้หล่ะ  แต่ตั้งแต่เจอหลวงปู่ชื่นชีวิตก็เหมือนเกิดใหม่ไปเรียบร้อยแล้ว  และตอนนี้ผมก็อยู่ในความดูแลของหลวงปู่ชื่นและอาจารย์สรายุทธไปเรียบร้อยแล้วเหมือนกันครับ 55555555

nobnob
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-7-11 06:21
เรื่องมาเล่าเพิ่มเติมครับ.... ก่อนผมที่จะมารู้จักหลว ...

126#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-11 16:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมื่อคืนฝันว่าอาจารย์พาไปเที่ยวอาณาจักรโบราณด้วยยยยคร๊าบบ
chakpetch ตอบกลับเมื่อ 2014-7-11 16:59
เมื่อคืนฝันว่าอาจารย์พาไปเที่ยวอาณาจักรโบราณด้วยยย ...

ไปไหนกัน
ฝันเห็นต้อย(ท่านผู้นำ)ถือมีดตัลูกนิมิตร
คืนต่อมาฝันมีพิธีอะไรสักอย่างท่านอาจารย์
กำลังทำพิธีอยู่ครับ.(.ผ่านมาหลายอาทิตย์แล้วครับ)
sritoy ตอบกลับเมื่อ 2014-7-14 00:11
ฝันเห็นต้อย(ท่านผู้นำ)ถือมีดตัลูกนิมิตร
คืนต่อมาฝัน ...

นิมิตรหมายดีมากครับ
รามเทพ ตอบกลับเมื่อ 2014-7-18 15:47
นิมิตรหมายดีมากครับ

สาธุครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้