ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ความฝัน ของศิษย์มีครู

[คัดลอกลิงก์]
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-12-11 22:23
ความฝันใกล้เป็นจริงแล้วหรือยังครับ ...

จริงหรือเปล่าครับ
ผมเคยฝันถึงหลวงปู่ชื่นเมื่อประมาณสองปีที่แล้ว แต่ตอนนั้นแปลกฝันว่าท่านใส่นุ่งขาวหุ่มขาวแทน แล้วท่านพูดอะไรบางอย่างเกี่ยวกับโลกมนุษย์ ซึ่งผมจำไม่ได้แล้ว
แต่เรื่องเกี่ยวกับฝันถึงพระถึงเจ้าที่สำคัญที่สุดของผมคือคืนที่นอนในรถไฟเมื่อสี่ถึงห้าปีที่แล้ว  ฝันว่าผมรออยู่ในกุฎิพระ ในสถานปฏิบัติธรรม ที่ดูโบราณ จากนั้นองค์พระสัมมาสัมพุทธองค์ท่านเสด็จเข้ามาด้วยรัศมีเปล่งปลังยิ่งนัก และท่านให้พรบางอย่าง วันรุ่งขึ้นผมจึงได้พระยอดขุนพล ปี 2497 มาโดยไม่คาดฝันซึ่งเป็นพระที่สำคัญมากที่สุดองค์หนึ่งของสายอาจารย์ชุม  และจากใบที่แนบมาให้ บอกว่าพระนี้ต้องบูชาเป็นพิเศษ คนธรรมดาทั่วๆไปจะครอบครองไม่ได้ ตั้งแต่วันนั้นเป็นต้นมาผมจึงตั้งอธิฐานไว้ในใจว่าอย่างไร ชาตินี้และต่อๆไปต้องทำนุบำรุงบำรุงพุทธศาสนาให้อยู่ครบ 5000 ปีให้จงได้ ที่โพสต์นี่ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกับหัวข้อกระทู้หรือไม่ แต่ผมเป็นศิษย์พระพุทธองค์ เลยพิมพ์เพื่อเป้นการบูชาพระองค์ท่านครับ
MorPie ตอบกลับเมื่อ 2013-12-12 00:29
ผมเคยฝันถึงหลวงปู่ชื่นเมื่อประมาณสองปีที่แล้ว แต่ต ...

อนุโมทนาครับ สาธุ
MorPie ตอบกลับเมื่อ 2013-12-12 00:29
ผมเคยฝันถึงหลวงปู่ชื่นเมื่อประมาณสองปีที่แล้ว แต่ต ...

อนุโมทนาครับ
115#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-13 12:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

สุดยอดเลยคร๊าบบบ อนุโมทนาด้วยครับ
ฝันดีเป็นมงคล ชีวิตครับ
เคยฝันถึงหลวงปู่เหมือนกันครับ ครั้งแรกด้วย เมื่อไม่นานมานี้เอง ก่อนนี้ไม่เคยฝันถึงหลวงปู่เลย ปกติผมจะฝันถึงอาจารย์อยู่บ่อยๆ

พี่ทิมเคยบอกไว้ว่า ใครมีรูปหลวงปู่ให้ใส่กรอบสวยๆ ดูแลดีๆ แล้วจะสานสัมพันธ์กับหลวงปู่ได้อย่างดี ผมมีรูปหลวงปู่ที่อาจารย์เคยให้ไว้ ยังไม่ได้ใส่กรอบ เลยฝากเจ๊น้ำไปใส่กรอบสวยๆให้ จนถึงวันที่ได้รับรูปที่ใส่กรอบเสร็จแล้ว ผมตั้งวางรูปหลวงปู่ไว้บนหนังสือธรรมมะที่โต๊ะทำงานในห้อง เพราะยังไม่รู้ว่าจะติดไว้ตรงไหนดี แล้วคืนนั้นเองที่ผมได้ฝันถึงหลวงปู่ครั้งแรกในชีวิต (ผมเชื่อแล้วครับพี่ทิม)

ท่านมาหาผมที่ห้อง ยืนอยู่ข้างโต๊ะทำงาน แถวๆตำแหน่งที่ผมวางรูปหลวงปู่ไว้เลย "หลวงปู่ชื่น! หลวงปู่จริงๆด้วย หลวงปู่มาได้ยังไงครับ ?" ผมพูดออกมา ท่านยิ้มให้ ผมจำรายละเอียดไม่ได้แล้วว่าคุยอะไรกับท่านบ้าง มัวแต่ดีใจที่หลวงปู่มาหา ตอนท้ายหลวงปู่ท่านหยิบปากกาและกระดาษขาวที่วางอยู่บนโต๊ะ เขียนข้อความลงไปในกระดาษ ท่านเขียนได้ช้าและเหมือนเขียนไม่ถนัดนัก เขียนเป็นภาษาไทยว่า "หลวงปู่ชื่น" มียันต์ด้วย แล้วท่านก็ยื่นให้ผม แล้วผมก็รู้สึกตัวตื่นขึ้นมา ผมยังงงๆอยู่เลย อาการดีใจ ตื้นตันใจ ยังคงอยู่ น้ำตาไหลเลย และผมรู้สึกคุ้นกับลายมือนี้มากๆ เหมือนเคยเห็นลายมือนี้ที่ไหน จำได้ว่าเคยมีคนโพสรูปลายมือหลวงปู่ไว้ ผมเลยค้นหาดู เป็นลายมือเดียวกันเป๊ะเลยครับ ผมนี่อึ้งเลย แปลกดีนะครับที่ฝันแบบนี้

อัพโหลด 2013-8-13 23:42
ดาวน์โหลด (22.94 KB)

ใครเคยฝันถึงหลวงปู่บ้างครับ จำฝันครั้งแรกได้หรือเปล่า มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ ถึงจะเป็นเพียงความฝัน แต่สำหรับผมแล้วมันคือความประทับใจ และสุขอย่างบอกไม่ถูกครับ ทำให้ผมรู้สึกมั่นใจว่า ท่านยังคงอยู่ ไม่ได้ไปไหน ยังคอยอยู่ดูแลลูกหลานตลอด

ดีใจ ด้วยครับ พี่หนูเจ๊ยบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้