ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

องค์พ่อชัยวรมัน

[คัดลอกลิงก์]
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-3 08:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-8-3 08:43
ประวัติความเป็นมาของจังหวัดเลย
ก่อนหน้านี้เป็นเพี ...

กำลังอึ้งครับ

นั่นมันจังหวัดเลยครับ
touch-578 ตอบกลับเมื่อ 2013-8-1 01:39
องค์พ่อชัยวรมันที่ ๗ รุ่น ๒ นี้  อย่าได้คิดว่าเป็นรุ ...

touch-578 ตอบกลับเมื่อ 2013-8-2 16:47
ขอเล่าเรื่องราวประสปการณ์  ที่ได้รับจากองค์พ่อนะคั ...

สาธุครับ_ครั้งแรกที่ผมไดำบูชาองค์พ่อคืนแรกที่นำมาเข้าบ้านคืนนั้นผมฝันว่าผมได้ก้มกราบองค์พ่อ(ผมคิดเองนะครับ)เนื่องจากที่ผมคิดว่าเป็นท่านเพราะว่าผมเห็นจากรองเท้าที่ใส่ครับเป็นรองเท้าที่เหมือนตัวละครจักรๆวงศ์ เค้าใส่กันแต่ในขณะที่ผมก้มกราบนั้นผมเห็นเพียงแค่ไม่เกินเข่านะครับสูงเลยจากนั้นไม่เห็นเลยครับ_นี่เป็นครั้งแรกที่เป็นจุดเริ่มต้นครับ_กราบ_กราบ_องค์พ่อครับ
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-23 13:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
anndew ตอบกลับเมื่อ 2013-8-22 22:35
สาธุครับ_ครั้งแรกที่ผมไดำบูชาองค์พ่อคืนแรกที่นำมาเ ...

anndew ตอบกลับเมื่อ 2013-8-22 22:35
สาธุครับ_ครั้งแรกที่ผมไดำบูชาองค์พ่อคืนแรกที่นำมาเ ...

เคยฟังความฝันในแบบลักษณะนี้เป็นครั้งที่ 2

แปลกไม่อยากจะเชื่อว่าจะมีคนฝันเหมือนกัน

เรื่องมีอยู่ว่า..

ช่วงสมัยจตุคามบูมสุดๆ

มีคนฝันเห็นองค์พ่อจตุคาม

แต่เห็นแต่พระบาทถึงหัวเข่า

ในฝันเค้าพยายามมองหน้าองค์จตุคามแต่มองไม่เห็น

ไม่อยากจะเชื่อว่าจะได้ฟังความฝันแบบนี้อีกครั้ง

ฝันแค่เห็นพระบาท ของท่าน

ก็เป็นมงคลชีวิต แล้วครับ
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-8-23 14:08
เคยฟังความฝันในแบบลักษณะนี้เป็นครั้งที่ 2

แปลกไม่อ ...

ใช่ครับไม่น่าเชื่อ_ยังมีเรื่องอื่นๆอีกครับที่แปลก....กราบองค์พ่อครับ
anndew ตอบกลับเมื่อ 2013-8-23 21:38
ใช่ครับไม่น่าเชื่อ_ยังมีเรื่องอื่นๆอีกครับที่แปลก. ...

แปลกแค่ไหนหนอ
anndew ตอบกลับเมื่อ 2013-8-23 21:38
ใช่ครับไม่น่าเชื่อ_ยังมีเรื่องอื่นๆอีกครับที่แปลก. ...

รอฟังอยู่นะครับ.....ประสพการณ์จริงจากผู้ที่นำองค์พ่อไปบูชา....
โดยตรงเป็นเรื่องของดวงตราองค์พ่อครับ เรื่องมีอยู่ว่าช่วงต้นปีที่ผ่านมาผมทำการปรับปรุงบ้านตัวเองครั้งใหญ่_ทำให้ผมและภรรยาต้องออกมาเช่าบ้านข้างนอกโดยย้ายของทั้งหมดปอยู่อีกนึง_หาอยู่นานเพราะตั้งใจจะไม่ไปไกลจากบ้านที่ปรับปรุงมาก_หลังที่หาได้ไกล้สุดคือหน้าบ้านเป็นบ้างร้างแบบเก่าสุดๆหลังบ้านเป็นแบบแนวป่าๆหน่อยครั้งแรกที่เห็นไม่อยากอยู่เลยแต่ต้องทำใจย้ายเข้าไป_คืนแรกอยู่ในอยู่ไม่ได้เลยทั้งร้อนทั้งอึดอัดมากๆคิดในใจว่าบ้านนี้มีปัญหาแน่_แต่ก็ต้องอยู่ อยู่ดี_เลยติดแอร์ซะเลย_ก็อยู่มาแบบฝืนมากๆคือแบบแทบไม่อยากเข้าบ้านจนซักอาทิตย์นึงแฟนป่วยโรคติดเชื้อที่ปอด_หนักมาก_รักษาอยู่เกือบ2อาทิตย์_อยู่ๆก็คิดขึ้นมาได้ว่าเรามีดวงตราองค์พ่ออยู่_เลยขอบารมีองค์พ่อติดไว้หน้าประตูทางเข้า_ไม่น่าเชื่อครับจากบ้านที่ร้อนอบอ้าวอยู่ไม่่ได้ถ้าไม่เปิดแอร์(ถึงเปิดแอร์ก็อึดอัด)บรรยากาศเปลี่ยนไปจากที่อบอ้าว_บ้านหลังนี้ก็อยู่ได้โดยที่ไม่เปิดแอร์เหมือนมีกระแสเย็นอยู่ในบ้านครับ_ไม่น่าเชื่อ_กราบ_องค์พ่อครับ/ถ้ามีโอกาศจะมาเล่าใหม่นะครับขอบคุณทุกท่านมากครับที่ตามอ่านจนถึงบันทัดนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้