ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

องค์พ่อชัยวรมัน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2013-8-2 17:10

ขอเล่าเรื่องราวประสปการณ์  ที่ได้รับจากองค์พ่อนะคับ   เรื่องมีอยู่ว่า  หลังจากนำท่านอาราธนาห้อยคอได้ 1 วัน (ยังไม่หายมึนหัวเลย)  มีสินค้าเข้ามาจากต่างประเทศ โกดังสินค้าที่จะใช้เก็บก็มีพื้นที่ไม่พอจะวางสินค้าที่จะเข้ามาใหม่  คิดยังไงก็ไม่น่าจะวางได้หมด  นอกจากต้องมีลูกค้าสั่งสินค้าที่ยังขายไม่หมดออกไปก่อนก็ อาจจะพอวางได้ลงตัว  ทำยังไงดีล่ะ.....สินค้าใหม่ก็จะเข้ามาคืนนี้   เจ้านายก็กำชับให้หาที่วางให้ได้   ไม่รู้จะทำยังไงก็เลยนึกถึงองค์พ่อกับหลวงปู่ที่ห้อยคออยู่  และแล้วปาฎิหารย์ก็เกิดขึ้นในช่วงบ่ายแก่ๆของวันนั้น  ได้มีลูกค้าโทรฯเข้ามาสั่ง  สินค้าล๊อทใหญ่เหมาทั้งหมดที่มีอยู่  ในราคาที่พอรับได้  โอ้...เอาเข้าแล้ว  องค์พ่อและหลวงปู่ช่วยเราแล้ว  ทั้งๆที่ไม่น่าจะเป็นไปได้  ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ !
    และพอได้เวลาสินค้าเข้ามาลง  ก็กลับเป็นเรื่องที่โชคดีอีก   ขนาดบรรจุของกล่องสินค้ากลับเล็กลง (เรื่องนี้ทางเมืองนอกก็ไม่ได้แจ้งมา)  ทำให้จัดเรียงสินค้าได้ง่ายขึ้นไปอีก  จัดเรียงได้พอดีเป๊ะๆ  อัศจรรย์อีกล่ะ
    หลังได้ห้อยคอมา   เจ้านายที่เคยโทรฯ  มาสอบถาม  เรื่องโน่น  เรื่องนี้  ทั้งเวลางานและนอกเวลางานเป็นประจำก็อยู่ๆหายเงียบไป  จนเราแปลกใจเลยลองให้เสมียนโทรถามดูหน่อยสิ   ก็ได้คำตอบว่า...ไม่อย่ารบกวนมาก  เพราะรู้ว่าทำงานก็เหนื่อยอยู่แล้ว   ไว้ใจเลยปล่อยให้จัดการกันเองได้  อยู่ๆก็มาบอกแบบนี้  ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้  ห้อยองค์อัฐกรเทวราชอยู่  ยังโทรมาสั่งนั่นสั่งนี่อยู่เลย  แม้กระทั่งนอกเวลางาน  
    ในส่วนตัวผมคิดว่าเป็นเพราะ  มนต์ขลังเเห่งองค์พ่อที่ท่านช่วยผมไว้   ทำให้ผมทำงานโดยไร้ซึ้งอุปสรรค   ทำให้ทำงานได้ราบรื่นไม่ติดขัดใดๆ   เฉกเช่นพระเครื่องวัตถุมงคลของหลวงปู่ได้ปลุกเสกไว้สมัยก่อน    ใครที่คิดว่า  องค์พ่อรุ่นนี้ไม่แรง   ไม่ขลัง เท่ากับรุ่นแรก  ขออย่าได้คิดแบบนั้นเลย   จะเป็นการดูแคลนท่านป่าวๆ   จงเชื่อมั่นและศรัทธาเทอญคับ
    อย่างที่ผมเคยลงบทความไว้แล้ว   วัตถุมงคลที่ออกมายุคหลังๆ   อาจารย์ท่านจัดสร้างตามหลักวิชาจริงๆ  ตามที่หลวงปู่ท่านได้สั่งสอนไว้  และอาจารย์ยังให้ความตั้งใจกับพระเครื่องทุกรุ่น   ที่อาจารย์จัดสร้าง  ตั้งแต่มวลสาร   จนถึงขั้นตอนสุดท้าย  ไม่ใช่ทำแบบสุกเอาเผากิน  ให้ผ่านๆไป   ท่านเน้นที่  ผู้นำไปใช้แล้วต้องสำฤทธิ์ผล   ไม่ยอมให้เสียชื่อหลวงปู่เด็ดขาดคับ  
ดีจริงๆครับ. ขอยืนยัน
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-2 17:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
touch-578 ตอบกลับเมื่อ 2013-8-2 16:47
ขอเล่าเรื่องราวประสปการณ์  ที่ได้รับจากองค์พ่อนะคั ...

สุดยอดครับ ลงตัวเป๊ะ
touch-578 ตอบกลับเมื่อ 2013-8-2 16:47
ขอเล่าเรื่องราวประสปการณ์  ที่ได้รับจากองค์พ่อนะคั ...

เเยี่ยมครับ
ดีมากครับ ผมแนะนำคนที่มาดูดวงกับผมไปหลายรายแล้วครับ
ตั้งแต่ อาราธนาขึ้นคอมาดีจริงๆครับ ขอแต่เรื่องงานแล้วก็ผ่านทุกครั้ง เดี๋ยวว่างๆจะเข้ามาเ่ล่าให้ฟัง

28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-3 08:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
AUD ตอบกลับเมื่อ 2013-8-3 07:04
ตั้งแต่ อาราธนาขึ้นคอมาดีจริงๆครับ ขอแต่เรื่องงานแล ...

เล่าเลยๆ รอฟังครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-8-3 08:35
เล่าเลยๆ รอฟังครับ

ประวัติความเป็นมาของจังหวัดเลย
ก่อนหน้านี้เป็นเพียงประวัติศาสตร์
ท้องถิ่นในระดับหมู่บ้าน การสร้างบ้าน
แปลงเมือง ซึ่งเป็นเมืองโบราณใน
ท้องที่จังหวัดเลยปัจจุบัน
ในสมัยกรุงศรีอยุธยา เมื่อพ.ศ.2091
ปีแรกที่สมเด็จพระมหา ฯ
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-3 08:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-8-3 08:43
ประวัติความเป็นมาของจังหวัดเลย
ก่อนหน้านี้เป็นเพี ...

กำลังอึ้งครับ

นั่นมันจังหวัดเลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้