ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 31823
ตอบกลับ: 129
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

องค์พ่อชัยวรมัน

[คัดลอกลิงก์]
โดยป้อมเขาใหญ่

วันนี้ขอพูดถึง บารมีองค์พ่อหน่อยนะครับ

คือช่วง 2-3 เดือนมานี้ งานโครงการที่ทำอยู่เร่งให้เปิดให้ได้ภายในเดือนนี้ ตัวผมเองก็พยายามเร่งงานแต่ดูเหมือนจะมีเเต่อุปสรรค มากมายในเรื่องของคนและปัญหาจากหน้างาน ทั้งเจ้านายที่คุยกันยังไงเราก็ผิดทุกที  อีกทั้งผู้รับเหมาก็เล่นตัวเหลือเกิน บอกซ้ายไปขวาบอกให้ทำขาวก็ทำดำ ไหนจะหน้างานที่โคราชก็ต้องเข้าไปดูอีก ฯลฯ จนตัวผมเองจะรับไม่ไหวพาลจะออกตั้งหลายเที่ยว  แต่จากที่เรารับปากไปแล้วว่าจะทำให้โปรเจคนี้เปิดให้ได้ ก็มองหาพระหลวงปู่ที่เรามีว่าองค์ไหนจะเหมาะกับเราในงานนี้
ก็มาจบลงที่"องค์พ่อชัยวรมัน"ก็เลยอาราธนาท่านขึ้นคอบูชา โดยที่มี เหรียญขวัญถุง,ลูกแก้วมณีราชา,น้ำสรงมือหลวงปู่ ประกอบอยู่ด้วย
ส่วนเครื่องรางที่เคยพกประจำ มี ปลัดขิก,ตะกรุดเก้าอาถรรพ์,ขอดทรัพย์รุ่นแรก(เจ้าของเก่าขอกลับไปแล้ว"เศร้า "และหนุมาน
ก็เปลี่ยนมาเป็น หนุมาน,รักยม(อันนี้ทำให้อาจารย์ปลุกเสกให้),ลูกอมจันทร์ซ้อนจันทร์,ขอดทรัพย์2
ปรากฎว่าจากการบูชาดังกล่าวข้างต้น ครั้งแรกที่นำองค์พ่อขึ้นคอบูชาก็รู้สึกมีพลังใจเพิ่มขึ้น การงานก็ค่อยๆดีขึ้น เช่น เจ้านายคุยกันรู้เรื่องมากขึ้น(แต่ก็โดนด่าทู๊กกกบ่อยซิน่า ) ผู้รับเหมาก็ฟังเรามากขึ้น หรือบางงานว่าจะเครียร์ยากก็ผ่านไปได้ด้วยดี ฯลฯ  
ถึงตอนนี้โครงการจะเปิดยังไม่ได้แต่อย่างน้อยห้องตัวอย่างตอนนี้ก็ใช้งานได้จริงแล้ว และปัญหาต่างๆก็คลี่คลายไปได้ด้วยดี โค้งสุดท้ายนี้ก็ต้องทุ่มเทพลังอีกรอบให้สำเร็จให้ได้

แต่ยังไง ก็ขอขอบพระคุณหลวงปู่ องค์พ่อชัยวรมัน และอาจารย์ มากๆครับ
ป้อมเขาใหญ่

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2015-12-9 10:57

ช่วงนี้มีปัญหา เข้ามาในชีวิตเยอะเหลือเกิน  ขอบารมีองค์พ่อช่วยให้ลูกผ่านทุกปัญหาที่เข้ามา ด้วยเทอญสาธุ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-28 00:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โดยพี่หมอต้อย

ตอนเดินป่าที่ห้วยขาแข้งเช้านี้ไปแรกๆไม่มีอะไรตอนจะเข้าป่าลึกๆ
รูปหล่อพระเจ้าชัยวรมันท่านร่วงหลุดลงทั้งที่เชือกแข็งแรงก็ดีห่วงก็ไม่เปิดง้างออก
เป็นปรกติทุกอย่าง จึงอาราธใส่กระเป๋าเสื้อแทนทำให้ระมัดระวังมากขึ้นเริ่มภาวนาพุทโธ
โดยอัตโนมัติจนผ่านมาถึงจุดที่เสือปัสสาวะทำเครื่องหมายมีกลิ่นจำได้ดีเพราะกลิ่น
คุ้นๆเหมือนกลิ่นเสือที่เคยไปเที่ยวสวนเสือศรีราชา แสดงว่าเสืออยู่ไม่ไกลจากบริเวณ
ที่เราเดินผ่านแน่นอนแถมยังเจอรอยช้างและขี้ช้างบริเวณนั้นด้วย ดังนั้นก็ขอบารมีคุณพระ
บารมีหลวงปู่และพ่อแม่ครูบาอาจารย์ท่านช่วยคุ้มครองให้ปลอดภัย แคล้วคลาดอย่าได้เจอกับ
ช้างและเสือเลยบรรยากาศตื่นเต้นจนบรรลุถึงทางออกทุกคนค่อยโล่งอกครับตอนนี้ถึงบ้านแล้ว
ปลอดภัย กราบขอบพระคุณหลวงปู่และอาจารย์มากครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-28 00:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ่ายทอดโดยพี่ทิม

ขอบอกว่าถ้าฉลาดใช้จะเห็นคุณสูงมาก เรื่องใส่แล้วดุหรือมหาอำนาจนั้นแล้วแต่สภาพของธุระนั้นๆ ต้องใช้คนเป็นพูดชักจูงให้เขานับถือเป็น นอกเหนือจากฝีมือจริงของเรา ถ้าเราเก่งอย่างเดียวคนอื่นที่ทำไม่เข้าทางเราจะผิดหมดและบันดาลความดุให้เกิดอันจะเป็นที่่น่าขยาดปนรังเกียจแด่เขาเหล่านั้น ถ้าจะให้ดีเรานั่นแหละต้องรู้ศาสตร์ผู้นำ ชักจูงและน่านับถือเป็นพื้นซะก่อน เมื่อใครผิดเราจะมีธรรมชาติผู้นำดีๆประกอบองค์พระชัยวรมันหาไม่แล้วอาจจะดุเขาจนเรานั่นแหละเสียเครดิต อ่านแล้วคงพอเข้าใจนะครับว่าของสูงนั้นเราต้องวางตัวสูงคือมีความคิดอ่านและพรฤติกรรมทีสมศักดิ์์ศรีจึงถือว่ามีคุณสมบัติให้้เห็นคุณสูงๆ ของทุกชนิดจะมีสิ่งที่เกื้้อกูลอานุภาพครับไม่ว่าจะเป็นสภาพแวดล้อมและการวางตัวของเรา คำตอบนั้นหายากมากว่าผมจะมาอธิบายได้ชัด มันแล้วแต่ลักษณะของแต่ล่ะคนหรือคุณสมบัติที่สร้างสมมาจากเด็กๆไปจนถึงชาติที่ผ่านๆมา ใครอ่านแล้วคงพอรู้แล้วว่าแนวทางการพึ่งพานั้นมีเป็นระดับๆไม่ว่าจะเป็นพื้นๆหรือระดับสูงๆย่อมมีองค์ประกอบที่เกื้อกูลกันเป็นเหตุ บางเรื่องนั้นใช่ว่าท่านจะไม่ช่วยแต่เราไม่มีความเข้าใจที่ขาดหายไปเอามาเกื้อหนุนตะหาก สรุปแล้วขอให้เพียงเข้าใจขอบเขตและการพึ่งพาในแต่ละเรื่องนะครับหาโฉลกกันเอาเองว่าเรื่องอะไรธุระไหนฯลฯ

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-28 00:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ร่วมถ่ายทอดประสบการณ์โดย Nujeab

เล่าบ้างนิดหน่อยครับ เมื่อก่อนแม่จะได้ยินเสียงแปลกๆเรียกเวลากลางคืน เป็นเสียงคนบ้าง เสียงเคาะบ้าง บางทีมาเป็นเสียงคนที่รู้จักก็มี สารพัดแบบ แต่มาเรียกเวลาดึกกลางคืนตีสองตีสาม ซึ่งผิดปกติและไม่ใช่วิสัยของคนต่างจังหวัด  พอถึงเช้าแม่ไปถามว่าได้มาเรียกหรือเปล่า คำตอบที่ได้คือไม่ น่าแปลกมากๆ ที่แบบจะๆเลยก็มาเป็นเสียงของน้ามาเรียกแม่ตอนกลางคืน ด้วยความที่แกได้ยินเสียงน้าเรียก แกก็เลยเผลอตอบกลับไป ทั้งๆที่น้าพักอยู่พัทยาจะมาเรียกได้ยังไง งงมากๆ แกเล่่าให้ผมฟัง ว่าเกิดขึ้นบ่อยมากๆ เคยได้ยินมาว่าถ้ามีเสียงมาเรียกเวลากลางคืน เค้าไม่ให้ทักตอบกลับไป เพราะสิ่งที่ไม่ดีจะเข้ามาได้ แม่ก็ไม่สบายใจ เพราะพลาดตอบไปหลายที ผมเห็นท่าไม่ค่อยดี เลยบูชาดวงตราอาถรรพ์ให้แม่ไปบูชา และเขียนคาถาสวดบูชาองค์พ่อให้แกสวดบูชาด้วย

หลังจากวันนั้น เหตุการณ์ที่แม่เคยเจอก็ไม่มีอีกเลย ไม่มีแม้เสียงเรียก เสียงเคาะ ทุกอย่างเงียบปกติ นอนหลับได้อย่างสบายใจ ด้วยบารมีขององค์พ่อ บารมีหลวงปู่ สิ่งที่ไม่ดีต่างๆเลยไม่กล้ำกราย สิ่งที่แม่ได้เจอนับเป็นเรื่องที่แปลก และไม่สามารถคาดเดาหรืออธิบายได้ว่าสิ่งนั้นคืออะไรกันแน่ แต่ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ เพราะว่าหายเงียบสนิทจริงๆครับ

ตอนนี้แม่ผมศรัทธาต่อองค์พ่อและหลวงปู่มาก สวดคาถาบูชาตลอดแทบทุกวัน 9 จบ จนสามารถท่องจำได้ขึ้นใจ แม่บอกว่าทุกครั้งที่สวดจะมีความรู้สึกสบายใจอย่างบอกไม่ถูก แม่ขึ้นมาเยี่ยมผมที่ กทม. เลยได้มีโอกาสพาแม่ไปกราบหลวงปู่ ไปเยี่ยมอาจารย์ เพราะก็ไม่ทันหลวงปู่เหมือนกัน เพิ่งมารู้จักทีหลังจากผมอีกที

แกบอกว่าอาจารย์ดูเป็นคนที่มีบารมี เสียงดุ เสียงดังฟังชัดจริงๆ แต่ก็ดูเมตตา สุดยอดจริงๆครับอาจารย์ของผม แกดีใจที่ได้วัตถุมงคลมาบูชาหลายชิ้น ขอบคุณอาจารย์ที่เมตตาครับ

ดวงตราอาถรรพ์นี่ผมว่าเป็นสุดยอดวัตถุมงคลของหลวงปู่อีกชึ้นหนึ่งจริงๆ ด้วยบารมีที่ยิ่งใหญ่ขององค์พ่อและหลวงปู่ สาธุ

ขอบคุณครับ
บารมีองค์พ่อ ต้องลองด้วยตัวเองครับ แล้วจะรักเคารพท่านหมดใจ _/\_
ชอบห้อยคอแล้วนั่งสมาธิ ครับ
คล้องแล้วแจ่มมาก
แล้วจะรักเคารพท่านหมดใจ
ด้วยบารมีองค์พ่อ ยิ่งใหญ่จริงๆ ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้