ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขออนุญาติสงสัย หลวงปู่ท่านสร้างกุมารแบบนี้ด้วยเหรอคับ

[คัดลอกลิงก์]
ผ่านเวปไม่สะดวกครับ ต้องผ่านหลังไมค์ครับ
เรื่องการสอบถาม วัตถุมงคลต่างๆหน้าเวป ...ถ้าตอบว่าใช่ว่าดี ...ก็ไม่มีอะไรก็ดีไป แต่ถ้าตอบว่า ไม่ใช่ไม่ดี ...อาจจะทำให้เกิดปัญหาขึ้นมาได้ดังนั้น ถือเป็นกฎของเวปจะไม่ตอบคำถามลักษณะแบบนี้ครับ ...
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-3 17:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chalanon เมื่อ 2013-8-3 17:10
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2013-8-2 00:39
เรื่องการสอบถาม วัตถุมงคลต่างๆหน้าเวป ...ถ้าตอบว่าใช ...

กราบขออภัยคับ แจ้งแอดมินลบได้เลย
Chalanon ตอบกลับเมื่อ 2013-8-3 17:07
กราบขออภัยคับ แจ้งแอดมินลบได้เลย

ถามได้ครับแต่คงไม่ตอบบนกระดาน พี่ๆเค้าอาจหลังไมล์ ให้เท่านั้นเอง เดี๋ยวนี้มีหลายครั้งถ้าตอบว่าไม่ดีไม่ใช่ ก้จะมีปัญหาภายหลังทางที่ดีอยากรุ้อะไรหาเวลาเข้าไปหาอาจารย์ที่สำนักวันอาทิตยืก็ได้เพราะจะมีพี่ๆเข้าไปพบปะพุดคุยและช่วยงานต่างๆอยู่เสมอจะได้ถามเรื่องที่สงสัยได้...
ปล. ผมก็เคยโดยขนาดผู้ที่ลงประมูลอ้างตัวว่าสายตรงนะครับยังเจอมาแล้ว...ดูในรูปมันยากเดี๋ยวนี้
Chalanon ตอบกลับเมื่อ 2013-8-3 17:07

ถามได้ครับ แต่บ้างอย่างๆๆในเวปไม่กล้าตอบเพราะอาจมีผลกระทบหลายฝ้าย

แต่ถ้าเป็นผมคงไม่กล้าบูชา เพราะตัวผมเองชอบบูชาแบบที่ดูง่ายเป็นมาตรฐาน

ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยน่ะครับ
ภาพดังกล่าว ผมเจอและเคยเห็นแล้ว จาก facebook คนคนๆนึงใช่ไหมครับ

มีทั้ง ดูดรก ยุคต้นๆ  กุมาร ต่างๆนา ยุคต้น  ขุนแผน38อาถรรพ์ หลายอย่างครับ

เห็น โพส ใน facebook กลุ่มวัด.....   ซึ่งสมาชิคในกลุ่มนั้น ก็หลงเชื่อ กันหลายคนเหมือนกันว่า ของ ลป.ชื่น

เห็นแล้วก็ น่าเห็นใจ  เช่ามาจากไหนหนอ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-23 01:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
uptogru ตอบกลับเมื่อ 2013-8-16 14:11
ภาพดังกล่าว ผมเจอและเคยเห็นแล้ว จาก facebook คนคนๆนึงใช่ ...

ใช่เลยคับพี่ ผมเห็นจาก Facebook
เห็นว่าเค้ามีของหลวงปู่เยอะมาก บางอย่างไม่เคยเห็นเลยมาขอความรู้คับ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยน่ะคับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2013-9-24 07:21
uptogru ตอบกลับเมื่อ 2013-8-16 14:11
ภาพดังกล่าว ผมเจอและเคยเห็นแล้ว จาก facebook คนคนๆนึงใช่ ...

หลวงพ่อกอย มีศักดิ์เป็นหลานแท้ๆของหลวงปู่ชื่น
ลงเอาภาพไปให้ ท่านฟันธงก็ได้ครับว่า   แท้ หรือ มั่ว

หรือจะช่วยรวบรวมหลักฐานไปให้ท่านก็ได้
เห็นท่านกำลังรวบรวมหลักฐานเพื่อจะดำเนินคดี ครับ

มีอ้างกลุ่มวัดด้วย เฮ้ย.. คงเพื่อจะเพิ่มความน่าเชื่อถือ
ลองสังเกตุดูเหตุไฉนกลุ่มที่เอาวัดมาอ้าง

จึงแต่ของยัดพระปลอม ที่ไม่มีในสารบบ

แนะนำว่าเช่าหาที่ชัวส์  จะดีกว่าคับ  
Chalanon ตอบกลับเมื่อ 2013-9-23 01:21
ใช่เลยคับพี่ ผมเห็นจาก Facebook
เห็นว่าเค้ามีของหลวงปู ...

เช่าหาจากที่เชื่อถือได้ดีที่สุดครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้