ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
เกือบแย่เลยครับหลวงปู่ตอนนี้ปวดฟันมาก ฟันข้างในมันโยกแล้วครับ กินอะไรก็เจ็บมากเลยครับ ผมว่าต้องถอนวันนี้ล่ะครับหลวงปู่ เดี๋ยวผมต้องไปรับพ่อที่ชลบุรีอีกครับ แต่เมื่อกี้ขี่รถไปดูแล้วไม่เห็นมีร้านไหนเปิดเลย หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่วันสงกรานต์ครับ
กลับมาจากบ้านชลบุรีแล้วครับ รับพ่อกับแม่กลับมาที่นี่ด้วยครับ ผมเอารูปหล่อมณีจินดาหลวงปู่ไปประดิษฐานที่บ้าน ที่เมืองชลบุรีด้วยครับ วันนี้ไปเที่ยวหาร้านหมอฟันมาครับ ปิดเกือบทุกร้าน มีอยู่ร้านหนึ่งที่ชลบุรีเขาแค่กรอฟันแล้วจ่ายยาให้ผม ไม่ยอมถอนให้ เขาบอกถ้าจะถอนต้องมาครั้งหน้าครับ คุณหมออายุมากแล้วน่าจะเป็นอาจารย์หมอครับ ต้องรอดูไปว่าจะหายหรือเปล่าครับหลวงปู่ ช่วงนี้ผมไม่ได้สวดมนต์ถวายหลวงปู่นะครับ เพราะแค่ขยับปากก็เจ็บแล้วครับ เดี๋ยวรอให้หายดีก่อนนะครับหลวงปู่จะสวดมนต์ถวายต่อ หลวงปู่สบายดีนะครับเที่ยงคืนกว่าแล้วหลวงปู่จำวัดหรือยังครับ ผมจะนอนแล้วครับ กราบหลวงปู่ครับ
วันนี้ยังปวดฟันอยู่เหมือนเดิมครับหลวงปู่ แต่รู้สึกว่าดีขึ้นกว่าเดิมนิดๆ นิดเดียวเองครับ วันนี้ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่แล้วนะครับ แล้วสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วด้วยครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
ตอนนี้ร้อนมากเลยครับหลวงปู่ นั่งสวดมนต์ถวายหลวงปู่เสร็จแล้วครับ พรุ่งนี้ต้องไปที่ทำงานแต่เช้าครับ หลวงปู่ สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ ขอให้เป็นที่ดี เจอแต่สิ่งดีๆ
มีโชค มีชัย ปลอดภัย ด้วยเทอญ
ช่วงนี้อากาศร้อนมากเลยครับหลวงปู่ ที่ห้องผมแอร์ก็ไม่ค่อยจะเย็น พยายามหาสาเหตุอยู่หลายรอบแล้วก็ยังหาไม่เจอครับหลวงปู่ เสียดายซ่อมเองไม่เป็นไม่อย่างนั้นผมคงรื้อมาซ่อมแล้วล่ะครับ ดูวิธีการแก้ไขนู่นนี่นั่นตาม youtube มันก็ไม่มีอาการแบบของผมเลยครับหลวงปู่ เงื่อนไขมันก็ไม่ได้ ยากเหมือนกันนะครับ วันนี้งานผ่านไปได้ดีครับหลวงปู่ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ พรุ่งนี้อาจจะต้องไปส่งแม่กับพ่อที่ชลบุรีอีกครับหลวงปู่ กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้ทำงาน
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ ด้วยเทอญ
ุู่ไปถอนฟันมาเมื่อครู่ครับหลวงปู่ ยังชาอยู่ครับหมอให้กัดผ้าก็อตสองชั่วโมงครับ ตอนที่หมอกำลังเอาฟันออกคิดถึงหลวงปู่ตลอดเลยครับ มันน่ากลัวมากครับ เดี๋ยวหายชาแล้วน่าจะเจ็บละครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ วันนี้ทำงานครับ
ขอบารมีหลวงปู่ อำนวยอวยพร ให้เจอแต่สิ่งที่ดี และปลอดภัยด้วยเทอญ
กราบนมัสการหลวงปู่ วันนี้ทำงานครับ
ขอบารมีหลวงปู่ อำนวยอวยพร ให้เจอแต่สิ่งที่ดี และปลอดภัยด้วยเทอญ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้