ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Metha เมื่อ 2024-5-24 11:21

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ ขอให้เป็นที่ดี เจอแต่สิ่งดีๆ
มีโชค มีชัย ปลอดภัย ด้วยเทอญ

วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ พรุ่งนี้อาจจะต้องไปเอาของที่บ้านหนองเสือไปให้แม่ที่ชลบุรีครับ ช่วงนี้ฝนตกเยอะแล้วแม่บอกว่าหญ้าที่บ้านยาวแล้วให้มาตัดให้หน่อยครับ แต่ผมยังไม่ได้ซ่อมสายน้ำมันเบนซินของเครื่องตัดหญ้าเลยครับ ตอนนี้น้ำมันชอบรั่วตรงยางซีลตลอดเลยครับ เดี๋ยวยังมีเรื่องเสาอากาศทีวีที่ยังทำไม่สำเร็จอีกครับหลวงปู่ หลายอย่างเลยครับแต่ก็ต้องทะยอยทำไปให้เรียบร้อยแหละครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ ใกล้จะถึงวันไหว้ครูแล้วครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ ขอให้เป็นที่ดี เจอแต่สิ่งดีๆ

กราบนมัสการหลวงปู่ วันนี้ทำงาน ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ ด้วยเทอญ
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ วันนี้ทำเสาทีวีได้แล้วครับ ต้องหันออกไปหาด้านทะเลเลยครับถึงจะเจอสัญญาณเต็ม แต่ยังไม่ได้เดินสายเป็นจริงเป็นจังครับครับแค่โรยๆวางกับพื้นไว้ก่อน เดี๋ยวงวดหน้าค่อยไปทำต่อครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ เมื่อวานได้เพาะเมล็ดผักหวานป่าจำนวนหนึ่งครับ กะว่าถ้าเกิดมันออกรากแล้วจะเอาไปฝังไว้ที่บ้านหนองเสือแล้วก็ที่อื่นๆครับหลวงปู่ เผื่อจะได้มีผักหวานป่ากินบ้างครับ ปีที่แล้วผมก็ฝังไว้มาเจอแล้งตายไปเสียหลายต้นครับหลวงปู่ ลองทำไปเรื่อยๆครับมันน่าจะสำเร็จได้สักวันหนึ่งครับ เสาร์อาทิตย์นี้อาจจะต้องไปทำธุระที่จังหวัดพิจิตรครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ ตอนแรกวันนี้กะว่าจะไปบ้านหนองเสือเพื่อไปเอารถเข็นกับเครื่องตัดหญ้าไปให้แม่ที่ชลบุรีเสียหน่อยครับ แต่ก็ไม่ได้ไปครับหลวงปู่ เมื่อเย็นฝนตกมาพักนึงครับ คลายร้อนได้นิดหน่อยครับ พ่อผมเริ่มหัดเดินแล้วครับ ถ้าทำไปบ่อยๆก็น่าจะกลับมาเดินได้เหมือนเดิมนะครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้