ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ ด้วยเทอญ
กลับมาแล้วครับหลวงปู่ เมื่อวานไปทำงานและนอนค้างที่บ้านหนองเสือมาครับ ตอนแรกว่าจะรีบกลับแต่พอไปเจอพวกมาตัดไม้ไผ่ทิ้งเอาไว้ มันดันมาตัดต้นผักหวานป่าผมด้วยซิครับ คงจะเกะกะมันตอนเอาไม้ไผ่ออกไป กิ่งใหญ่แล้วครับที่มันตัด หลายกื่งเลยห้อยคาอยู่ ไอ้ไม้ไผ่ที่มันตัดไปมันไม่เท่าไหร่ครับ แต่ไอ้ต้นผักหวานป่านี่มันโตช้ามากๆเลยครับ มันชอบเข้ามาตัดประจำไม้ไผ่ประจำครับ เหมือนที่สาธารณะเลย ไม่รู้จะทำอย่างไรครับหลวงปู่ที่จะกันไอ้พวกนี้ได้ ผมต้องถอนหายใจยาวๆครับหลวงปู่ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับ

อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ ด้วยเทอญ
พรุ่งนี้ต้องไปแต่เช้าครับหลวงปู่ มีงานที่ต้องออกไปทำข้างนอกครับ เขายังไม่อนุมัติให้ผมเลยครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
วันนี้ไปทำงานข้างนอกมาครับหลวงปู่ ลิ้นห้อยเลยครับแถมไม่เสร็จด้วยครับ พรุ่งนี้ต้องไปใหม่ครับหลวงปู่ ผมจะนอนแล้วครับ ปวดเมื่อยไปหมดเลยครับ เรื่องที่น่ายินดีวันนี้ต้องกราบขอบพระคุณหลวงปู่ด้วยนะครับ หลวงปู่จะจำวัดหรือยังครับดึกแล้ว กราบหลวงปู่ครับ
กลับมาแล้วครับหลวงปู่ วันนี้เปลี้ยมาเลย ไปทำงานข้างนอกมาครับต่อจากเมื่อวานนี้ แทบไม่มีแรงขี่รถกลับบ้านเลยครับ เห็นเมื่อตอนเย็นๆฝนตั้งเค้ามามืดเลย แต่ก็ไปหมดแล้วครับ พรุ่งนี้ต้องแต่เช้าครับ ไปปล่อยเสียงตามสายวันพฤหัสครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

เมื่อเช้าเกือบมาไม่ทันเปิดเสียงตามสายเลยครับหลวงปู่ ขาดไปไม่กี่นาที คนรอเต็มเลยครับ ผลจากการไปทำงานข้างนอกเมื่อวานนี้ เมื่อยไปหมดเลยครับ ไม่อยากจะลุกเลย เมื่อครู่นี้ก็เพิ่งเสร็จจากการเพาะเมล็ดผักหวานป่า วันนี้เพาะได้ไม่มากครับ มีเมล็ดรอเพาะอีกห้าสิบถึงหกสิบเมล็ดครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้อาจต้องวิ่งไปจ่ายค่าน้ำที่อบต.หนองเสือด้วยครับหลวงปู่ หลวงปู่จะจำวัดแล้วหรือยังครับ ผมจะนอนแล้วนะครับหลวงปู่ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้