ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
พรุ่งนี้ต้องไปทำงานครับหลวงปู่ ช่วยเจ้านายย้ายห้องครับ กราบหลวงปู่ครับ
วันนี้ไปที่ทำงานมาครับ ยังไม่ได้ย้ายห้องให้เจ้านายเลยครับ เขาบอกไม่ว่าง ให้ไปพรุ่งนี้แทน เมื่อตอนเช้ามืดฝนตกเยอะเลยนะครับหลวงปู่ ฟ้าร้องดังมาก หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
กลับมาแล้วครับหลวงปู่ งานราบรื่นดีครับ หลวงปู่จะจำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับ
วันนี้วันพระใหญ่ครับ ขึ้น15ค่ำ ดวงจันทร์กลมโตเลยครับ นึกถึงก่อนนี้ที่ยังไม่มีโรคร้ายระบาด วันไหนฤกษ์ดีคืนวันเพ็ญ อาจารย์จะอาบน้ำจันทร์เพ็ญให้ที่สำนัก แต่ตอนนี้ไม่มีแล้วครับ ต้องรอให้โรคร้ายเบาบางลงก่อน มันใกล้ดีขึ้นแล้วใช่ไหมครับหลวงปู่ กราบหลวงปู่ครับ
กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่
เมื่อครู่นี้ฝนตกหนักมากเลยครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
กราบหลวงปู่ครับ
อยู่หนองเสือครับหลวงปู่ ปลูกยางนาได้2ต้น กราบหลวงปู่ครับ
กลับมาแล้วครับหลวงปู่ ช่วงนี้ฝนตกหลายเพลา น้ำเต็มสวนเลยครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้