ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 5781
ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอเชิญร่วมพิธีลงน้ำมันนาคราช ขึ้น 15 ค่ำเดือน 11

[คัดลอกลิงก์]
พิธีลงน้ำมันนาคราช ขึ้น 15 ค่ำเดือน 11

วันที่ 16 ตุลาคม 2559 นี้มีใครอยากลงน้ำมันบ้างครับ ลงชื่อหน่อยจะได้จัดเตรียมดอกไม้ธูปเทียนขันธ์ห้า
ค่าดอกไม้ธูปเทียน 50 บาท ค่าครู 299 บาท

1. แอฟ
2.นิ
3.น็อบ
4.เมธ
5.เก่ง66
6.เอ๋(เก่ง66)
7.นก
8.หนู
9.เจี๊ยบ
10.อาร์ต
11. พาย
12.เก่ง
13.รัช
14.เพชร
15.พี่ปู
16.พี่หนึ่ง
17.มร
18.กิต
19.จักร
20.wee
21.โกวิท

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ผมลงด้วยครับ

วันที่ 16 ตุลาคม 2559 นี้มีใครอยากลงน้ำมันบ้างครับ ลงชื่อหน่อยจะได้จัดเตรียมดอกไม้ธูปเทียนขันธ์ห้า
ค่าดอกไม้ธูปเทียน 50 บาท ค่าครู 299 บาท

1. แอฟ
2.นิ
3.น็อบ
4.เมธ
5.เก่ง66
6.เอ๋(เก่ง66)
7.นก
8.หนู
9.เจี๊ยบ
10.อาร์ต
11. พาย
12.เก่ง
13.รัช
14.เพชร
15.พี่ปู
16.พี่หนึ่ง
17.มร
18.กิต
19.จักร
20.wee

ขอประเดิมด้วย เรื่องของ พี่รัช  บุคคลท่านแรกที่ได้รับการลงน้ำมัน
"อาถรรมพ์พญานาคราช" จาก อ.สรายุทธ ครับ

"อย่างที่หลายคนทราบว่าผมเป็นคนแรกที่อาจารย์ทดลองลงน้ำมันโดยใช้คาถาเรียกพญานาคโดยที่ท่านก็ไม่ได้บอกใครเลยในเรื่องนี้ วันนั้นเป็นวันลงน้ำมันครั้งที่สอง ซึ่งผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน ตอนอธิฐานจิตกับหลวงปู่่กับพานขันห้านั้นผมอธิฐานว่าหลวงปู่เห็นว่าอะไรดีและเหมาะสมกับผมก็ให้ดลใจอาจารย์ลงอย่างนั้นให้นะครับ

แล้วหลังจากนั้นก็เกิดเหตุการณ์ประหลาดกับผมหลายเรื่องเริ่มตั้งแต่ฝันเห็นพญานาคคู่หนึ่งกำลังกอดรัดฟัดเหวี่ยงกันอยู่กลางอากาศ ลำตัวมีสีเขียวสลับแดง หรือตัวหนึ่งเป็นสีเขียวและอีกตัวหนึ่งเป็นสีแดงก็ได้เพราะกำลังรัดกันอยู่จึงเห็นไม่ถนัด มาเกี้ยวกันในฝันของผม

จนถึงรอยประหลาดที่เกิดขึ้นบนที่นอนตรงบริเวณที่หลังของผมสัมผัส เป็นรอยแปลกๆเป็นวงๆวนๆสีคล้ายน้ำมันที่อาจารย์ลงให้ไม่มีผิด ซึ่งเรื่องทั้งหมดก็ได้ถูกถ่ายทอดให้อาจารย์รับทราบทุกอย่างแบบเงียบๆ เพราะผมไม่กล้าไปเล่าให้ใครฟังจริงๆ จนกระทั่งอาจารย์เห็นว่าถึงเวลาแล้วที่ผมควรจะรู้ เพื่อที่จะปฏิบัติให้ถูกต้องต่อไป ท่านอาจารย์ก็เลยเฉลยสิ่งต่างๆให้ผมฟัง พร้อมกับบอกวิธีบูชา และในคืนแรกที่วางแก้วน้ำที่หัวนอนเรื่องประหลาดก็เกิดขึ้นอีกจนได้

พอผมตื่นขึ้นมาในตอนเช้าช่วงที่งัวเงียๆเงยหน้าขึ้นมาพลันสายตาก็หันไปเห็นแก้วน้ำที่วางเอาไว้เมื่อคืนก็ตกใจมากหาคำตอบให้กับตัวเองไม่ได้ สิ่งที่เห็นก็คือแก้วน้ำที่เมื่อคืนรองน้ำกรองอย่างดีใสสะอาดปราสจากสิ่งสกปรกใดๆ บัดนี้มันได้เปลี่ยนแปลงไปเป็นแก้วที่มีพรายฟองอากาศเกาะด้านข้างอยู่ทั่วแก้ว น้ำก็ยังใสอยู่แต่ที่ก้นแก้วนี่สิครับ เกิดตะกอนสีขาวๆกระจายตัวนอนอยู่ก้นแก้วเพียงแค่ข้ามคืนเดียว เป็นไปได้อย่างไร ที่สำคัญบนตะกอนบางส่วนเป็นลวดลายคล้ายกับเกล็ดงูอีกต่างหาก

หลังจากนั้นเป็นต้นมาไม่ว่าผมจะเดินทางไปไหนก็ตาม ผมมักจะพบหรือเจออะไรเกี่นวกับพญานาคเสมอไม่ว่าจะเป็นแหวน หรือรูปหล่อรอยองค์รูปพญานาคองค์เล็กๆที่คุณสุริยาถามมานั้นผมเดินไปเจอในงานยย้อนอดีตที่ซีคอนแสควร์ คนขายบอกว่าปลุกเศกแล้วที่วัดในจังหวัดหนองคายในงานบั้งไฟพญานาคที่จัดขึ้นทุกปี ผมก็เลยขอเช่ามาบูชา

จนตอนนี้ผมกล้าที่จะเขียนเล่าเรื่องราวต่างๆก็เพราะว่าหลายๆคนก็มีประสบการณ์คล้ายๆผมกันหลายคนแล้ว หลังจากที่ได้ไปลงน้ำมันในครั้งที่ 4 กับท่านอาจารย์ จงภูมิใจเถอะครับคุณมีของดีติดตัวแล้วจงตั้งใจบูชาให้ดีให้สมกับที่ท่านอาจารย์ได้มอบสิ่งที่ดีและมีคุณค่าเพื่อให้มาคอยช่วยเหลือปกป้องคุ้มครองพวกเรา"

อัษฎากร

ร้อยเรื่องราวประสพการณ์ "พญานาคา"

http://www.baanjompra.com/webboard/thread-359-1-1.html
มาแล้วๆๆ

ขอบคุณเจ๊หนูที่ตั้งกระทู้ให้ครับ
พิธีดีอย่างนี้ผู้ที่ได้เข้าร่วมพิธึ
ถือว่าโชคดีสุดๆครับ
ขออนุญาตเพิ่ม 1 ที่นั่งครับ โกวิท น้องชายผมครับ
ไปด้วย
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-4 10:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เพิ่มให้แล้วครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้