ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 12545
ตอบกลับ: 41
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ตะกรุดไม้คูณ(ขนุนพยุงสัก)

[คัดลอกลิงก์]

สุดยอดเครื่องรางที่หายากมากๆและมีประสบการณ์มากมายของหลวงปู่หมุน

เป็นเครื่องรางยุคต้นๆที่มีเอกลักษณ์ของหลวงปู่หมุน ตะกรุดไม้คูณ ขนุน พยุง สัก

เป็นตะกรุดที่นำไม้คูณมาเจาะรูแล้วเอาตะกรุดทองแดงหรือฝาบาตรใส่เข้าไป

และพิเศษคือ เจาะไม้คูณแล้วเอาเนื้อไม้ขนุน พยุง สัก อัดเข้าไปในแต่ละรู

ซึ่งเป็นดอกพิเศษ พบเจอน้อยมาก

โดยหลวงปู่จารตะกรุดเองตั้งแต่ปี 42 แล้วสอดเข้าไปในไม้

เป็นการรักษาตะกรุดที่ดีมาก ไส้ดอกนี้เป็นทองแดง ปลุกเสกเดี่ยว 1 ปีเต็ม

ขอบคุณรูปภาพและบทความ ร้าน แมวจ้ะ

ที่มา..http://www.web-pra.com/Shop/Meawja/Show/613938
อยากให้อาจารย์ท่านทำออกให้บูชาจังเลยครับ

มั่นใจจริงๆ หากอาจารย์ทำขึ้นมานี่ไม่เป็นสองรองใครแน่นอน

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-30 08:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สุวัณโณ ตอบกลับเมื่อ 2013-7-30 08:00
อยากให้อาจารย์ท่านทำออกให้บูชาจังเลยครับ  

มั่ ...

ฟังเพลงนี้ครับ พี่โน

Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-7-30 08:09
ฟังเพลงนี้ครับ พี่โน

ผมเข้าใจกับการรอคอยนี้ดีครับพี่ศร

ของบางอย่างล่วงเลยมาสองปีแล้วผมก็ยังไม่มีวี่แววเลยครับ

จะรออีกทีก็ไม่เห็นเป็นไรเลยครับพี่ ของดีย่อมไม่มีมาบ่อย ของน้อยยิ่งให้หวงแหน ของอื่นใช้แทนกันได้ที่ไหน ใช้แทนกันไม่ได้จริงๆ (ก็ต้องรอกันต่อล่ะครับบบบ)
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-30 09:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สุวัณโณ ตอบกลับเมื่อ 2013-7-30 08:59
ผมเข้าใจกับการรอคอยนี้ดีครับพี่ศร

ของบางอย่า ...

อาจารย์จะสร้างหรอครับ
เยี่ยม
อยากได้ตะกรุดไม้เหมือนกันครับ เล็กๆพกง่ายๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้