ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 4519
ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เหรียญเจ้าอาถรรพ์ ร้อนก็ร้อนสุดใจ เย็นก็เย็นสุดหยั่ง

[คัดลอกลิงก์]
หลังจากลองเหรียญนี้มาซักพัก จับสังเกตุได้ดังนี้

ช่วงแรกๆ มีโกรธเคืองพวกงี่เง่าที่ทำงาน ตอนแขวนใหม่ๆ เหมือนมีความร้อนแผ่ออกมาทั้งตัว จนคนรอบข้างสัมผัสได้ แม้จะนั่งในห้องแอร์ พวกที่มาทำงี่เง่า ล้วนมีปัญหางานรุมเร้า มากบ้างน้อยบ้างต่างกันไป

พอกลับมานั่งนึก ทำใจเย็นๆ เออ มันก็ที่ทำงานเดียวกัน นั่งแผ่จิตกุศลให้ ไม่กี่วัน ความร้อนที่ว่ากลับหายไป เหลือความรู้สึกแบบ สบายๆ ราบรื่น อะไรก็ดีไปหมด ที่ติดขัดก็คลาย ไม่ก็มีคนมาช่วย

สรุปคร่าวๆ มีสะท้อนกลับตามที่ได้ยินมาแหง พวกผู้มุ่งร้ายจุกอก แต่ก็แฝงความสบาย ราบรื่น ร่มเย็นในชีวิตไว้อย่างสูง

ก็ไม่ทราบว่าเป็นที่จิตและจริตเราไหม แต่ตอนนี้ เป็นอีกหนึ่งชิ้นเอก ผมแขวนของอาจารย์มากกว่าพระหลวงปู่อีก ถ้าไม่นับลูกแก้วกับหนุมาน ที่ติดตัวตลอดอยู่แล้ว
น่าจะจิตเรา
ดีครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-24 09:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้แขวนเดี่ยว ติดใจอยู่เด้อครับ
ได้ยินแต่ข่าวว่าเสี่ยอาร์ท แผ่กุศลโดยไล่ออกไปเลยมิใช่รึ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-25 22:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
thanakorn1 ตอบกลับเมื่อ 2016-7-25 12:40
ได้ยินแต่ข่าวว่าเสี่ยอาร์ท แผ่กุศลโดยไล่ออกไปเลยมิใช่รึ

บร๊า ใคร ไม่มี๊ คนของผมนิสัยดีๆ กันทุกคน ไอ้ที่ไม่ดีน่ะ สายอื่น อยู่ไม่ได้ก็ด้วยแรงกรรม 555
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-25 07:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีดลใจด้วยนะครับ เมื่อวานก่อนเกิดเหตุแผ่นดินไหว คิดไงไม่รู้ อยากกลับเร็ว เลยขอกลับก่อนหนึ่งชั่วโมง สนุป วุ่นวายกันใหญ่ เราลอยตัว
คงเป็นใจคนที่ห้อยร้อน

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-31 22:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ช่วงนี้สบายๆ แล้วครับ แขวนแล้วราบรื่นดีจริงๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้