ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 13640
ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

วิชามงกุฏเพชรกลับ

[คัดลอกลิงก์]
วิชามงกุฏเพชรกลับ
อิติ ปาระมิตาติงสา
อิติ สัพพัญญูามาคะตา
อิติ โพธิมะนุปปัตโต
อิติปิโส จะ เต นะโม

คือการสวดพระคาถาบารมี 30 ทัศ
ให้นำนิ้วโป้งสองข้างจรดตรงกระหม่อมขณะพนมมือ
แล้วสวดลากนิ้วโป้งทั้งสองข้างแยกออกจากกัน
โดยนิ้วยังติดอยู่ที่ศีรษะอยู่เสมอ
เมื่อสวดไปถึงวรรคที่สามตอนจบนั้นนิ้วควรไปบรรจบเจอกันข้างหลัง
โดยจบที่วรรคที่สามพอดี
แล้วลากกลับมาขณะสวดที่วรรคที่สี่
เมื่อจบวรรคที่สี่นิ้วควรมาบรรจบกันอีก ณจุดเดิม
ประดุจว่ามีมงกุฏสวมศีรษะเป็นอันเสร็จพิธีกรรม
ทำเช่นนี้ท่านว่าเป็นเพชรกลับวันนั้นจะไม่มีเรื่องร้ายๆแล
หรือจะทำเมื่อเกิดเหตุอย่างหนึ่งอย่างใดก็ดี

ขอบคุณครับถ้าสมาธิตั้งมั่นน่าจะดีไม่น้อยคาถานี้
ขอบคุณครับพี่ทิม
ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับ ฝึกสมาธิไปในตัวด้วยครับ สุดยอดจริงๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย morntanti เมื่อ 2013-7-20 07:12

ขอคุณ พี่TIM ที่สรรหาเรื่องราวต่างๆ บทความ บทสวด บทท่อง และสิ่งดีๆให้อ่านเสมอมา...
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-21 04:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เก็บไว้ก็ไม่มีใครรู้ครับ ใครได้รู้ก็สืบสานต่อไป
ใครมีไฟก็โหมโรงกันเอง ผมโหมแบบแต่ก่อนไม่ไหว
พี่ทิมครับ บทนี้ต้องตั้ง นะโมฯ ก่อนไหม?
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-21 09:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-7-20 15:07
พี่ทิมครับ บทนี้ต้องตั้ง นะโมฯ ก่อนไหม? ...

ควรสวดครับ
Tim ตอบกลับเมื่อ 2013-7-21 04:26
เก็บไว้ก็ไม่มีใครรู้ครับ ใครได้รู้ก็สืบสานต่อไป
ใคร ...

ขอบคุณมากๆครับพี่ทิม ที่ช่วยแนะนำบอกกล่าวคาถาดีๆและเกล็ดความรู้ต่างๆ เป็นประโยชน์แก่ผู้ที่สนใจมากๆครับ

ขอแรงพี่ทิมช่วยเป็นอีกหนึ่งกำลังสำคัญในการต่อเติมบ้านหลวงปู่แห่งนี้ด้วยนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้