ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 9845
ตอบกลับ: 24

อาถรรพ์ธม ขอได้ไหว้รับ ชีวิตเปลี่ยนได้จริงๆ

[คัดลอกลิงก์]
ความจริงผมเช่าอาถรรพ์ธม เนื้ออังคารธาตุมาจากคุณจ๊อนานแล้ว  แต่ไม่ค่อยได้แขวนเลย เพราะชอบแขวนขุนแผนพรายกุมารทอง และขุนแผนชมตลาดมากกว่า   ปาฏิหาริย์ที่เจอๆก็เลยไปเจอกับที่2องค์นั้นมากกว่า   ส่วนอาถรรพ์ธมวางอยู่บนพานตลอด     จนกระทั่งเมื่อต้นปีนี้   งานที่ผมต้องเริ่มต้นเรียนรู้งานชิ้นนี้  มันเป็นงานที่ต้องใช้ทักษะและชม.บิน   ไม่ว่าผมจะเสียเงินจ้างคนมาสอนมากเท่าไหร่มันก็ดูเหมือนจะไม่กระเตื้องสักที    ลองขอพรครูบาอาจารย์มาหลายที่(ไม่ใช่ว่าแต่ละท่านไม่ดี ไม่ช่วยนะ) แต่ก็ดูเหมือนจะไม่ขยับ(Ability)เท่าไหร่เลย   ท้อสุดๆ  บางครั้งท้อจนอยากจะปล่อยงานชิ้นนี้ไป  แต่ก็คงปล่อยไม่ได้เพราะลงทุนไปมากสุดๆแล้ว     

ทำไงดีว๊า   มองไปทางไหนก็เจอแต่ทางตัน   เอ๊ะ  ลองสายพรายมั่งดีมั๊ย?   เหมือนมีอะไรมาดลจิตดลใจ  อาถรรพ์ธมเป็นพระเครื่องที่เรายังไม่เคยลองแขวนเดี่ยวแบบจริงๆจังๆสักครั้ง เอานะ ลองดูก็ไม่เสียหาย   คิดได้ดังนั้น  รีบไปกราบรูปและพระหลวงปู่ชื่น(ตอนนั้นยังไม่แยกพาน  ยังวางไว้ที่พานครู(ฤาษีนารอท)ซึ่งมีพวกพระและลูกอมผงพรายทั้งหลายวางอยู่ด้วยกัน   อาราธนาหลวงปู่ชื่นและอาถรรพ์ธม  ว่าผมอยากก้าวหน้าในเรื่องงานนี้เหลือเกิน (บลาๆๆ)  ช่วยผมที     เชื่อมั๊ย  วันรุ่งขึ้นที่ต้องไปเรียนเรื่องงานนี้  จากที่เคยมะงุมมะงาหรา เก้ๆกังๆ   จู่ๆมันก็ทำได้เองภายในวันนั้นจนคนสอนประหลาดใจ  ดีใจมาก  เริ่มพบแสงสว่างที่ปลายอุโมงค์     

เอากางเกงไปแก้งาน   ช่างอุตส่าห์บอกให้ลองก่อนแก้ว่าจะเอาไซส์ไหน  ด้วยความขี้เกียจเปลี่ยนชุดเลยบอกว่าเอาไซส์นั้นแหละ   พอช่างแก้เสร็จ  เอากลับไปลองที่บ้าน  อ้าว !!!   มันยังติดๆอยู่เลย  จะให้เค้าแก้อีกรอบก็ต้องเสียตังค์เพิ่มแน่ๆ ทำไงดีว๊า   จู่ๆ ช่างเค้าไลน์มาถาม  เฃลยแกล้งบอกเค้าไปว่ายังคับอยู่   แทนที่เค้าจะสมน้ำหน้าที่เราขี้เกียจถอดชุดเปลี่ยน  ชางกลับหัวเราะและบอกว่าเอามาทำใหม่ได้ ไม่คิดตังค์เพิ่มหรอก (เมตตาสุดยอดจริงๆ)

ใจมีศรัทธา  อยากบูชาพระหลวงปู่เพิ่ม  เอาองค์ที่ยังไม่มีและยังไม่แพงมาก  จู่ๆก็ได้เช่าแบบพระแท้ ราคาถูกกว่าท้องตลาด  หน้าที่การงานก็ก้าวหน้า     งานที่เคยฝึกกับคนที่สอน(ซึ่งคิดค่าสอนแพงและเหมือนจะกั๊กๆ)  จู่ๆก็เหมือนมีคนช่วยบอกทางให้ จนได้ไปเจอคนสอนคนใหม่  คราวนี้งานที่เคยยากส์  กลับเริ่มง่ายจนเรามีความสามารถเข้าสู่โหมด Advance  คือเรื่องที่เคยยากก็กลับง่ายดาย    ขออะไรก็ได้ไปหมด  แบบที่เราเคยอ่านเจอเรื่องปสก.พระเครื่อง  เราอ่านเรายังรู้ว่านี่เป็นเรื่องแต่งของคนขาย   อะไรจะง่ายไปหมดขนาดนั้น   แต่อาถรรพ์ธมเป็นแบบนั้นจริงๆ  ขอได้ไหว้รับ     ดวงตราอาถรรพ์ก็ดีมากเช่นกัน   บารมีองค์พ่อชัยวรมันก็ช่วยเรื่องงานก้าวหน้า  แต่.....   

แต่.....   บูชาของหลวงปู่ชื่น  และองค์พ่อ  อย่าได้ล่วงเกินมารดา-บิดา   ทั้งตั้งใจ-ไม่ตั้งใจ      เนื่องจากว่าช่วงนี้คุณพ่อผมท่านไม่สบาย  ต้องเข้ารพ.  ผมก็ต้องช่วยเปลี่ยนสายที่ถุงปัสสาวะ   มีอยู่คืนหนึ่งผมไปออกกำลังกายกลับมาเหนื่อยๆ  พ่อผมเรียกให้มาช่วยถ่ายถุงฉี่ให้  แต่ผมเหนื่อยๆเลยหงุดหงิด  พูดกระแทกๆว่าเดี๋ยวก่อนได้มั๊ย  พ่อเลยเสียใจและไม่ยอมใช้ผมอีก   พออีกวันผมจะเข้าไปช่วยเปลี่ยนถุงให้  เปลี่ยนเสร็จเข้าห้องน้ำจะเอาถังฉี่ของพ่อไปเท   ผมกลับพลาด  ลื่นในห้องน้ำจนถังใส่ฉี่กระเด็นรดหัว  ที่มันน่าเจ็บใจก็คือ  สิ่งที่ทำให้ผมลื่น  มันคือ......  แผ่นวางกันลื่น     ผมลื่นเพราะแผ่นกันลื่น ????     ตอนนั้นแขวนดวงตราอาถรรพ์  รู้เลยว่าครูบาอาจารย์ไม่ปลื้มที่เราไปพูดจาไม่ดีกับมารดา-บิดา   กว่าจะหายคอเคล็ดก็หลายวันเลย   ตั้งแต่นั้นไม่กล้าล่วงเกินอีกเลย     พอปรนนิบัติพ่อแม่  ความรุ่งเรืองก็เริ่มกลับมาเหมือนเก่าอีก     

ผมปลื้มพระอาถรรพ์ธมมาก  เลยรีบเอาไปเลี่ยมกรอบเงินถวายเลย   ขอได้ไหว้รับจริงๆ   ยังกับนิยายอ่ะ   แต่ก่อนเวลาอ่านเจอเรื่องปสก.พระเครื่องตามหนังสือพระ  คนโน้นก็ได้ไอ่นี่  คนนี้ก็ได้ไอ่นั่น   แหม  อะไรมันจะง่ายดายเหมือนนิทานก่อนนอนขนาดนั้น   แต่พอมาเจออาถรรพ์ธม เนื้ออังคารธาตุ  พูดไม่ออกเลย   เป็นแบบนั้นจริงๆ  แต่เราก็ควรหมั่นทำบุญสร้างกุศลแล้วอุทิศบุญถวายหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ (ต้องเอ่ยให้เต็ม เพราะหลวงปู่ชื่นมีชื่อซ้ำหลายรูป) เทวดาและพรายกุมารบริวารหลวงปู่ชื่นด้วยนะ  เมื่อยิ่งได้บุญไปปรับภพภูมิ  เค้าจะยิ่งมีบารมีมาสงเคราะห์ลูกหลานและผู้ศรัทธาหลวงปู่ชื่นได้มากยิ่งๆขึ้นไปอีก     ตอนนี้บอกเลยว่า อาถรรพ์ธมอยู่ใน List รายชื่อพระคู่กาย พระประจำชีวิตผมแล้วแน่นอนอีก1องค์

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
โพสต์ 2016-3-27 20:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถึงจุดๆนึง ถ้ามันตันๆ หาพระองค์ไหน ก็ไม่มั่นใน

กลับมา บูชาอาถรรพ์ธม ครับ แล้วจะพบกับทางออกของชีวิต
โพสต์ 2016-5-15 18:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อาถรรธมแรงจริงครับ ผมเอาไว้เป็นองค์ครู แต่จริงๆก็มีของที่ทันหลวงปู่ชื่นเสกด้วย เคยลองภาวนาขอหลวงปุ่เรื่องหนึ่ง ได้ตามคาดครับ สเน่ห์ก็มีนะองค์นี้ แปลกดี ส่วนตัวชอบครับ แต่มีแค่เนื้อธรรมดา
โพสต์ 2016-5-5 08:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พึ่งมารู้จักหลวงปู่ครับ ชิ้นแรกที่เลือกบูชาเลยคือ อาถรรพ์ธม เนื้ออังคารธาตุ
เพราะอยากได้พระสักองค์ที่รู้สึกว่าห้อยแล้วได้ใกล้ชิดหลวงปู่ การได้ห้อยอังคารธาตุของท่าน
เหมือนได้อยุ่กับหลวงปู่ตลอดเวลา
โพสต์ 2016-3-25 00:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่เคยขออะไรแต่รู้แค่รุ่นนี้ไม่ธรรมดาเพราะอย่างน้อยๆรุ่นนี้ทำให้เกิด คศช. ทำให้ทุกคนได้มารู้จักกันแน่นอน... อย่างน้อยก็ผมคนหนึ่งละรู้จักหลวงปู่ชื่น รู้จักอาจารย์สรายุทธและพี่น้องทุกท่านก็เพราะรุ่นนี้...
โพสต์ 2016-3-25 10:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สาธุครับ
โพสต์ 2016-3-24 20:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โพสต์ 2016-3-24 21:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดครับ
โพสต์ 2016-3-25 08:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รุ่นนี้สุดยอดครับ พุทธคุณระดับตำนานเลยก็ว่าได้
โพสต์ 2016-3-27 18:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โพสต์ 2016-4-4 14:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โพสต์ 2016-4-6 04:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
toywater ตอบกลับเมื่อ 2016-3-27 20:30
ถึงจุดๆนึง ถ้ามันตันๆ หาพระองค์ไหน ก็ไม่มั่นใน

กลับ ...

ถึงจุดๆนึง ถ้ามันตันๆ

หาพระองค์ไหน ก็ไม่มั่นให้

กลับมา บูชาอาถรรพ์ธม ครับ

แล้วจะพบกับทางออกของชีวิต

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้