ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 5799
ตอบกลับ: 14

ขุนแผนชมตลาด มีของเสริมด้วยเหรอครับ ?!?!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นิว เมื่อ 2016-3-1 11:24

เซริชข้อมูลพระหลวงปู่ชื่น  ไปเจอข้อมูลนี้มา  เค้าว่าขุนแผนชมตลาดเนื้อขาว-เทาเป็นพระเสริม ซึ่งหลวงปู่ชื่นเสกรึเปล่าก็ไม่รู้   แต่ขุนแผนชมตลาดที่พวกเค้าไปรับกับมือหลวงปู่ชื่น  เนื้อจะออกเป็นเนื้อเหมือนเคลือบชแล็ค  ไม่ใช่โทนขาว-เทาแบบที่เห็นกันอยู่ทั่วไป ???  สรุปขุนแผนชมตลาดมีเสริมด้วยรึครับ (เห็นมีคนพูดหลายคนแล้วครับ)

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
โพสต์ 2016-5-30 20:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ในรูปน่าจะองค์จริงนะ คงเอาไปทาอะไรมาสักอย่างสีแปลกๆ ผมเช่ามาแรกๆยังกลัวเก๊เลย สีน้ำตาลแต่สภาพใหม่กว่ารูปนี้เยอะ พอมี ปสก เรื่อยๆคิดว่าคงได้ของจริงละ หากมีเสริมจริงๆนี่น่ากลัวเลยนะนี่
โพสต์ 2016-3-18 23:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2016-3-3 13:44
พวกนี้เขาทำเป็นขบวนการครับ

มีคนตั้ง ทีมรับลูก

ดูหน้า ดูหลัง พระ

แล้วก็มาพิจารณา

หน้า กับ หลัง คนปล่อยพระ อีกที
โพสต์ 2016-3-19 07:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พวกบ้านใกล้วัด รู้จักหลวงปู่ มาเยอะ บอกเลย มันหายหัวไปไหนตอนท่าายังอยู่ พอขอฝท่านดัง พระอะไรก็ยัดๆ มา
โพสต์ 2016-3-14 06:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่เคยเห็นของเสริมละกัน มีไม่มีไม่รู้

พวกห่านนี่อยากจะดันรุ่นแรก ชาวบ้านสร้าง รุ่นเก็บเงียบโดยโคตรบิดามารดามัน  ที่ไม่มีอยู่จริง ให้ดังเพื่อขาย

ทำเป็นขบวนการถึงขั้นลงประกวดงานประกวดพระระดับท้องถิ่นก็มี เข้าใจตรงกันนะ
โพสต์ 2016-3-11 16:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้องดูหลายอย่าง ไม่ใช่ดูเฉพาะ เนื้อขาวว่าแท้ สมมุติ ว่ามีปลอมเนื้อขาวออกมาล่ะจะทำยังไง
โพสต์ 2016-3-3 11:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีทำปลอม หรือพระยัด ว่าเป็นของหลวงปู่ ครับ
โพสต์ 2016-3-3 13:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พวกนี้เขาทำเป็นขบวนการครับ

มีคนตั้ง ทีมรับลูก

จะดันของปลอมให้เป็นแท้

แสดงความคิดเห็น

สรุปคือองค์สีขาวเทาก็คือของจริง ส่วนองค์ที่เหมือนทาชแล็คแบบในรูปก็คือของเก๊ใช่มั๊ยครับ? ใครจะปลอมจะเก๊ผมไม่รู้ แต่ผมเช่ากับคุณจ๊อก็หายห่วง อิอิ ^^  โพสต์ 2016-3-4 02:08
โพสต์ 2016-5-30 19:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
องค์ที่มันบอกว่าไม่ได้ทาแลคเกอร์ มันประสาทเปล่า ที่บอกว่าพระสีแบบนั้นเป็นสีเนื้อใน ผมดูว่าน่าจะทาพวกสีผึ้งหรือ แช่น้ำมันอะไรมามากกว่า เด็กหกขวบยังมองออกเลย สีไม่ได้เข้มทั้งองค์พระ กระดำกระด่าง

พวกนี้ชอบบอกว่าพระหลวงปู่มีเสริม แต่ก็ได้ยินเค้าเล่ามาไม่ได้รู้ห่าอะไรหรอก
โพสต์ 2016-9-4 22:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด

น่ากลัวจริง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้