ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 5048
ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

มีปัญหาเรื่องเงิน

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีพี่ๆน้องๆ คศช.ทุกๆท่านครับ คือคุณแม่ผมทำงานราชการ และเลี้ยงผมและน้องเพียงคนเดียว  แต่หลายปีมานี้. คุณแม่การเงินติดขัดมาก หนี้สินล้นตัว (ตัวผมตอนนี้ยังเรียนตำรวจอยู่ จะออกไปทำงานเสริมก็ไม่ได้) ไม่รู้จะช่วยท่านยังไง ได้แต่สวดมนต์ให้ครอบครัวดีขึ้น เลยอยากสอบถามว่า มีวัตถุมงคลชี้นไหนที่ช่วยปัญหาการเงินได้ครับ ขอความกรุณาพี่ๆน้องๆทุกท่านด้วยครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย speed เมื่อ 2015-11-21 22:26

ในความคิดเห็นของผมนะครับ ก่อนอื่นต้องลดรายจ่ายก่อน ไม่สร้างหนี้เพิ่ม  ส่วนหนี้ที่มีอยู่ก็ค่อยๆทยอยจ่าย ตกลงกับเจ้าหนี้ดีๆครับ ส่วนคุณwarinthorn ก็ตั้งใจเรียน และลองสอบถามสถาบันในเรื่องทุนการศึกษาดูครับ โดยแต่ล่ะสถาบันจะมีทุนให้อยู่แล้วครับ ส่วนวัตถุมงคลที่แนะนำคืออาถรรพ์ธม ครับ ที่แนะนำเพราะตอนที่ผมไม่สบายใจผมชอบมองหลวงปู่หรือพระเจ้าชัยวรมันที่ 7 เพื่อเป็นกำลังใจในการดำเนินชีวิตครับ ชีวิตของคุณ warinthorn ยังดีกว่าชีวิตของคนอื่นๆอีกมากมายนะครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ สู้ ครับ

Speed
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-22 18:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
speed ตอบกลับเมื่อ 2015-11-21 22:24
ในความคิดเห็นของผมนะครับ ก่อนอื่นต้องลดรายจ่ายก่อน  ...

ขอบคุณครับผม
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ธี เมื่อ 2015-11-23 17:52

ผมว่า สวดมนต์บทที่มีเรื่องโชคลาถทุกวันและก่อนนอน พร้อมบูชาพระด้วยดอกไม้ธูปเทียนทุกวันพระ ศาลพระภูมิด้วย ขอเทวดาและสิ่งที่นับถือ ก็คงประสบผลดีตามที่ต้องการครับ และประหยัดด้วย ผมมีปัญหาเรื่องเงินแต่ก็ได้เงินมาบ่อยไม่ว่าทางใดทางหนึ่ง ถูกสลากบาง ถูกหวยบาง ล้วนแล้วแต่ได้มาโดยบังเอิญบาง ฝันตัวเลขแบบตรงๆบาง ก่อนนี้ได้สลาก 3 ตัวหน้ามา 175 ล่าสุด ฝันว่าถูกสลากจำเลขในฝันได้ว่า 205283 ชื่อสลากไม่ถูกแต่หุ้นกับแฟน 10 บาท (283) ถูกงวดนี้ตรงๆครับ 555 . แปลกดี  
ต้องใช้สติกับการวางแผนครับ ส่วนตัวผม ผมคิดเสมอว่า วัตถุมงคล จะเสริมสิ่งที่เราพยายามทำ  เรียกว่า "ของ 3 ส่วน คน 7 ส่วน"

เมื่อเราพยายามเต็มที่ อานุภาพของวัตถุมงคล จะยิ่งส่ง อิทธิคุณ ให้ผู้ใช้ มากขึ้นเรื่อยๆ สู้ๆ ครับ
ส่วนวัตถุมงคลถ้าจะเสริมเรื่องโชคลาภผมว่า พระปิดตาของหลวงปู่ ทุกรุ่น หรือ อาถรรพ์ธม ก็ใช้ดีครับ
ลองเน้นที่พระปิดตาดูครับ แล้วหมั่นสวดบทมหาลาภ ทำบุญให้บ่อยๆ ทีละเล็กทีละน้อยตามกำลังของเรา นานๆวันเข้าก็สะสมเป็นบุญใหญ่ได้ครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-11-25 09:00
ลองเน้นที่พระปิดตาดูครับ แล้วหมั่นสวดบทมหาลาภ ทำบุญ ...

เจ๊หนูบริจาคปิดตามหาลาภมาหน่อย จะได้เข้าชุดกับ เอกลาภและใบเสมา
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nobnob เมื่อ 2015-11-26 12:36

โชคลาภ เงิน ทอง. อยากได้ด้วยครับ.  หมั่นทำบุญ สวดมน สะสมไปก่อน สักวันต้องเปนวันของเรา
จะได้รึไม่ได้ก้อแล้วแต่. หมั่นภาวนาไว้ก่อน ดีแน่นอนครับ (ผมเปนคนไม่เคยได้โชคได้ลาภอะไรกับเค้ามาก่อนเลย ชินละ. แค่ได้มาเจอหลวงปู่ชื่นก้อ ลัคกี้สุดๆของผมละ555)
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-11-26 09:33
เจ๊หนูบริจาคปิดตามหาลาภมาหน่อย จะได้เข้าชุดกับ เอกลาภและใบเสมา

Opps!
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้