ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

** เปิดจอง ** พระผง ขุนแผนพรายกุมาร ผงอภิธรรมทราวดี

[คัดลอกลิงก์]
จอง1องค์ครับ
สีขาวมีน้อยมากครับ ผมยังกังวลว่าเนื้อพระจะร้าว จนออกบูชาไม่ได้ด้วยซ้ำเพราะเป็นพระผงที่ใช้ตัวประสานแบบโบราณ (เนื้อจะเปาะ แตกหักง่าย เพราะมีแต่ผงอภิธรรม ผงว่าน แป้งเสก ผงมวลสารเป็นส่วนใหญ่)

แต่เนื้อสีขาวเมื่อแห้งแล้วจะสวยมากครับ (แล้วแต่ความชอบนะครับ)

ส่วนเรื่องการเพิ่มโควต้าการจองนั้น ผู้จัดทำ ขอตรวจเชคจำนวนพระอีกครั้งก่อนนะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมสมทบทุนในครั้งนี้ครับ
แวะเข้าสำนักพอดีต้องรีบกลับไม่ได้เจอ คุณจ๊อ เลยฝากเงินไว้กับน้องni ให้ช่วยจ่ายให้แล้วนะครับ ... 500 บาท
จัดมาแล้วหรือนี่ พี่มร รวดเร็วมาก
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-10-26 08:29
จัดมาแล้วหรือนี่ พี่มร รวดเร็วมาก

ยังครับแค่แวะไปจ่ายที่ลงจองไว้ก่่อนเดี๋ยวเปิดเทอมต้องจ่ายก้อนใหญ่เคลีย์ไว้ก่อนดีกว่าสบายใจ..
ผมฝากค่าพระผงขุนแผนพรายกุมาร ไว้กับคุณ นิ ไว้แล้วครับ
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2015-10-25 20:37
แวะเข้าสำนักพอดีต้องรีบกลับไม่ได้เจอ คุณจ๊อ เลยฝากเ ...

จอง1องค์ครับ
โอนเงินเรียบร้อยแล้วนะครับ บัญชีพี่จ๊อ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้