ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 5168
ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สามิต14 สมาชิกใหม่ขอโชว์ องค์ที่สองนะครับ

[คัดลอกลิงก์]
ขุนแผนพรายกุมาร ครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
แจ่มครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-30 11:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ แจ่มๆครับ
สวยงาม
ดูจากฝีมือถ่ายภาพแล้ว หาใช่คนธรรมดาทั่วไปไม่

ยังไงรบกวนอ่านกฎข้อบังคับด้วยนะครัช
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-30 23:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สามิต14 เมื่อ 2015-8-31 01:32

ยังไงอ๊ะครับ ?

งงมากครับผิดกฎข้อไหนครับ?

คือผมเข้าใจว่า พี่ majoy จะว่าผมถ่ายรูปพระให้สวยๆเพื่อเอามาขายในห้องนี้ใช่ไหมครับ
ผมตอบพี่ได้เลยครับ ผิดครับ ผมแค่ถ่ายรูปโชว์พระที่ผมภูมิใจที่ผมมีเฉยๆครับ  

ความจริงนะครับ ถ้าผมพอมีเวลาว่างผมชอบถ่ายภาพครับ
แล้วผมก็ชอบพระเครื่องด้วยครับ (ชอบเก็บสะสม)
เมื่อเอามารวมกันคือ    ชอบถ่ายรูป + ชอบพระเครื่อง = ผมมีความสูข

แล้วเมื่อผมมีความสูขผมก็อยากแบ่งปันให้เพื่อน พี่ น้อง ได้ชมกันครับ ที่ผมพยายามถ่ายทุกซอกทุกมุม จุดประสงค์เพื่อให้ผู้ที่มีความสนใจ พิจารณาองค์พระให้ชัดๆ ให้เห็นผิวพรรณ ตำหนิ จุดตาย เพื่อเวลา จะไปเล่นหาเช่าบูชามา(จากที่อื่น ไม่ใช่จากผม) จะได้มีจุดสังเกตุไม่โดนหลอกง่ายๆครับผม ถ้าจะมีประโยชน์ไม่มากก็น้อยยังไงก็เคยผ่านตามาบ้างนะครับ และ ผมถ่ายภาพแต่พระแท้เท่านั้น พระเก๊ผมไม่ถ่าย "เสียเวลาครับ"

แล้วที่ผมถ่ายภาพลักษณะแบบนี้(ทุกซอกทุกมุม) ไม่ใช่แค่หลวงปู่ชื่นนะครับ พระองค์อื่นๆนอกจากหลวงปู่ชื่นผมก็ถ่ายภาพลักษณะแบบนี้เหมือนกันครับท่าน ขออนุญาต Admin นะครับ ไปดูที Facebook ผมได้ครับ ถ่ายภาพแบบนี้ทุกองค์ แต่แค่โชว์ ไม่ขายครับ ชื่อ เครื่องมือดี แต่ฝีมืองั้นๆ ขอบพระคุณครับ

ถ่ายเก่งนะครับ เห็นเนื้อมวลสารได้ชัดเลย
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-31 00:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
thanakorn1 ตอบกลับเมื่อ 2015-8-31 00:34
ถ่ายเก่งนะครับ เห็นเนื้อมวลสารได้ชัดเลย

ขอบคุณครับพี่ thanakorn1
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2015-8-31 07:16
สามิต14 ตอบกลับเมื่อ 2015-8-30 23:55
ยังไงอ๊ะครับ ?

งงมากครับผิดกฎข้อไหนครับ?

เอ ใจเย็นๆ นะครับ ทำไมไปเข้าใจแบบนั้นหล่ะคร๊าบ

ผมหมายถึงฝีมือแบบนี้หายาก ไม่ใช่คนถ่ายภาพทั่วไป

ส่วนสมาชิกใหม่ ส่วนใหญ่ พี่ๆ น้องๆ จะจะแนะนำให้ว่าอย่าลืมอ่านกฎข้อบังคับ จะได้อยู่ร่วมกันได้แบบปกติสุข รอบนี้ไม่มีใครอยู่ ผมเลยแจ้งไว้น่ะนะคร๊าบ

ถ้าทำให้เข้าใจผิดก็ขออภัย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้