ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 4629
ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สมเด็จรุ่นแรก พระผงอาถรรพณ์พระเจ้าแผ่นดิน รูปหล่อพระโพธิสัตว์ชัยมหานาถ เลือก 1 องค์

[คัดลอกลิงก์]
ผมมีสมเด็จรุ่นแรก พระผงอาถรรพณ์พระเจ้าแผ่นดิน รูปหล่อพระโพธิสัตว์ชัยมหานาถ เลือก 1 องค์ เอามาห้อยคอบูชา

เลือกองค์ไหน แรงสุด ดีสุดครับ

และแต่ละองค์เด่นทางไหนครับ
Tommy ตอบกลับเมื่อ 2015-7-22 21:33
ขอบคุณครับ คุณNujeab

ว่าแต่ แต่ละองค์มีพุทธคุณเด่นทาง ...

ของหลวงปู่นี่แปลก พระรุ่นเดียวกัน บางทีคนใช้แล้วออกคนละแนว

อยู่ที่จิตของแต่ละคน ต้องลองเองครับ

แต่ถ้าคร่าวๆ ต้องรอพี่ๆ น้องๆ มาแชร์
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2015-7-21 18:55

จริงๆ ถ้าเป็นผมจะเอาพระผงอาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดินอยู่บนแบบสามห่วงและองค์พ่ออยู่ด้านล่าง

จะได้ครบ ไม่ต้องเลือก

ส่วนความแรง ผมไม่แนะนำให้วัดกันนะ ไม่ว่าจะของหลวงปู่ด้วยกันหรือ ต่างครูบาอาจารย์กัน แต่ละชิ้น แต่ละแห่ง มีข้อเด่นต่างกันไป

ผมมักใช้ตามที่ใจเรานึกอยากครับ สถานการณ์และความต้องการต่างกัน

อาจไม่ได้ตอบคำถาม แต่ขอเป็นแสดงความเห็นนะครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-21 19:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ คุณ majoy
ทึ่กล่าวมาแรงๆทั่งนั้นค่ะ
ตอบได้แค่ 3 องค์นี้องค์ได้ก็ได้แรงทุกองค์....
ผมว่าลองอันเชิญห้อยเดี่ยวดู ( ห้อยสักอาทิตย์ )องค์ไหนใส่แล้วรู้สึกดีที่สุดก็องค์นั้นได้เลย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-22 10:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณ คุณจ๊อ และคุณ morntanti ครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-22 14:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ช่วยลงเรื่องราวการสร้าง มวลสาร และประสบการณ์ ของ พระสมเด็จรุ่นแรกของหลวงปู่ชื่น ให้ได้อ่านกันหน่อย สิครับ
แรงมากๆ ทั้ง 3 องค์เลย
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-22 21:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ คุณNujeab

ว่าแต่ แต่ละองค์มีพุทธคุณเด่นทางไหนครับ และพอทราบรายละเอียดของสมเด็จรุ่นแรกมั้ยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้