ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 2346
ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากสวดมนต์ตามแบบหลวงปู่ต้องทำไงดีครับ

[คัดลอกลิงก์]
ปกติเป็นคนชอบสวดมนต์พอสมควร เลยอยากสวดเพื่อระลึกถึงหลวงปู่ชื่น.
เลยอยากทราบว่า. ต้องสวดคาถาบทไหน. อย่างไร
ขอบคุณครับ
บทบูชารูปเหมือน
ตั้งนะโม3จบ
นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ จินดามณี
มหาจินดามณี พุทโธมณี ธรรมโมมณี สังโฆมณี
อินทรามณี พรหมมามณี เทวดามณี อะขันตุ
สัพเพรักขันตุ เทวดามณี ปิยะมะมะ นโมพุทธายะ
นะมะพะทะ สัพเพชะนา พาหูชะนา สัพเพพิสา
สะมาคะตา มหาปุญโญ มหาลาโภ ภะวันตุเม
  ก่อนสวดมนต์ชำระร่างกายให้สะอาดทำจิตให้ผ่องใสพลบค่ำเพลาสามทุ่ม
สวดมนต์ห่วงเวลานี้ดีนักแล

ทำวัต ปกติครับ...แล้วก็ตามด้วยบทอารธนาพระเครื่องของหลวงปู่
ตามเมธครับ หมั่นระลึกนึกถึง
ใช้บทอาถรรพ์โธ หรือบทที่กำกับพระเครื่องของหลวงปู่ก็ได้ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้