ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อีกหนึ่งกำลังใจ แรงใจแห่งชีวิต มอบให้กัลยาณมิตรทุกคน

[คัดลอกลิงก์]
101#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-1 07:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สักวันต้องได้ดีนะ ขอแต่ให้อดทน

102#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-8 20:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ในเวลาที่เราหมดหวังหรือสิ้นหวังคนแรกที่เราควรจะมองเห็นก็คือตัวเรา เราต้องพยายามที่จะเอาชนะความคิดสิ้นหวัง มันทำยากในเวลาที่เราหมดหวัง ให้ลองทำตัวเราอยู่นิ่งๆ ให้ตัวเองพักกับความคิดต่างๆ ให้ตัวเองมีเวลาพักฟื้นความตรากตรำต่างๆที่ผ่านมา รักตัวเองให้มาก บอกตัวเองว่า เรายังมีพรุ่งนี้

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
103#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-12 22:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันเวลาเปลี่ยน ชีวิตคนเราก็เปลี่ยนตาม ต้องมีสักวันที่เป็นของเรา

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
104#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-2 19:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ทุกคนย่อมมีความฝันจงไปให้ไกลและไปให้ถึงนะสู้ๆนะครับ

105#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-4 20:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อย่ากลัวถ้าจะต้องเปลี่ยน อย่ากลัวถ้ามันต้องเสี่ยง
เพียงแค่ลองฝ่าฟันไปสู่ฝันให้ได้
วันนี้ถ้าไม่ดี สุดท้ายจะต้องดี ชีวิตมันจะสักเท่าไร ~

ในยามที่ท้อแท้ ขอเพียงแค่คนหนึ่ง จะคิดถึง และเป็นห่วงใย
ในยามที่ชีวิต หม่นหมองร้องไห้ ขอเพียงมีใคร ปลอบใจ ซักคน
108#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-13 20:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้องกล้าที่จะออกไปจากจุดเดิม ๆ เพื่อใช้ช่วงสุดท้ายนี้ไปให้ถึงจุดหมายให้ได้

x
109#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-26 20:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ชีวิตคนก้อแค่นี้เปรียบเหมือนเรือบางเวลาเป็นเรือเพื่อส่งให้คนอื่นได้ข้ามไปจนถึงฝั่ง แต่เวลาที่เรือลำนี้จะร่องลอยไปจนถึงฝั่งนั้นบ้าง คงต้องฝ่าพายุ ฝ่าคลื่นลมอีกมายมาย  นี่แหละชีวิตมันก้อมีแค่นี้จริงๆ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้