ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 16010
ตอบกลับ: 135
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อีกหนึ่งกำลังใจ แรงใจแห่งชีวิต มอบให้กัลยาณมิตรทุกคน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Marine เมื่อ 2015-8-3 21:20

..สวัสดีเพื่อนๆทุกคนครับ ขอมอบเพลงนี้เป็นกำลังใจให้ทุกคน....หากวันใหนรู้สึกท้อแท้ ท้อถอย สิ้นหวัง เหนื่อยทั้งกาย และ....เหนื่อยทั้งใจ จากอุปสรรคปัญหา ทั้งการงาน การเรียน หรือ....แม้แต่ความรัก เพลงนี้อาจช่วยเพื่อนๆได้ คำบรรยายในคลิป....ก่อนเริ่มเพลง บรรยายได้น่าฟังมากๆ ดีมากๆครับ....ทั้งเนื้อร้อง ทำนอง ดนตรี แต่งขึ้นมายอดเยี่ยมมากๆ..หวังเป็นอย่างยิ่งว่า เพื่อนๆคงมีกำลังใจในการใช้ขีวิตนะครับ สู้ๆครับ ชีวิตคือการต่อสู้ อย่ายอมแพ้อะไรง่ายๆนะครับ สู้โว้ย!

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-25 19:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่อยค่อย.......... รวบรวมพลังทีละนิด ช้าๆ.... ค่อยๆทำ....... ใจเย็นเย็น.....เดียวมันจ่ะค่อยๆเต็ม...........  เสมือนแบตเตอรี่ที่เสียบชาร์จเอาไว้.......แล้วเมื่อเต็ม !!!!!! ก็ลุกขึ้นสู้ ก้าวไปข้างหน้า อย่างมั่นใจ.........
แค่บทหนึ่งของชีวิตเท่านั้นเอง..........

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-30 07:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

เป็นกำลังใจให้กับทุกๆคนที่เผชิญเรื่องแย่ๆครับ ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ชีวิตไม่ได้โรยด้วยกลีบกุหลาบ ทุกปัญหามีทางออก .....ก้าวต่อไปครับตราบใดที่ชีวิตนี้ยังมีลมหายใจ.....

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-2 07:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดับ...ความแค้น...ด้วย " เมตตา "ดับ...กิเลสตัณหา...ด้วย..." การปล่อยวาง "

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-3 06:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-4 07:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยามที่เหนื่อยและท้อกับปัญหาที่ต้องเผชิญ บ้างครั้งที่แอบถอดใจ หมดแรงกายแรงใจที่จะลุกขึ้นสู้ บทเพลงๆนี้ ทำให้ผมได้คิด ได้สร้างกำลังให้กับตัวเอง ได้หันกลับมามองดูตัวเองว่าถ้าเราอ่อนแรงและยอมแพ้ ผลกระทบที่ตามมามิใช่เพียงตัวเองที่ได้รับผลแต่คนรอบข้างโดยครอบครัวก็จะพลอยเดือดร้อนไปด้วย
"ฟากฝั่งฝันยังไปไม่ถึง..เรือน้อย  อย่าเพิ่งท้อแท้ทางจร"

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-5 08:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ยามใดที่เธอ ท้อแท้ สิ้นหวัง โปรด มองไปที่ ท้องฟ้า นั่น #ฟ้ายังฟ้าอยู่  

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-6 06:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-6 06:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

x
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-6 06:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Marine เมื่อ 2015-9-28 20:42

ส่งกำลังใจ จากข้างใน ส่วนลึกลึกไม่ต้องฝึก หรือต้องหา มาให้เห็นจะแดดร้อน ตอนสายๆ จนบ่ายเย็นจะคอยเป็น กำลังใจ ให้คนดี....

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้