ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 28391
ตอบกลับ: 89
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> พระผงอาถรรพ์เจ้าแผ่นดิน <<

[คัดลอกลิงก์]
พระผงอาถรรพ์เจ้าแผ่นดิน

ความเป็นจริงแล้ว ผมไม่ค่อยอยากจะเขียนถึงพระผงอาถรรพ์เจ้าแผ่นดินเลยจริงๆ เพราะคุณวิเศษตลอดจนเวทมนต์อาถรรพ์ที่หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ บรรจุลงไปในองค์พระดูจะพิลึกพิลั่นมหัศจรรย์พันลึก ดูเหมือนเว่อร์ ผมไม่ได้เขียนเพื่อมอมเมาท่านผู้อ่าน ปกติผมเป็นคนที่เชื่ออะไรยากพอสมควร ผมเคยทดสอบวิชาอาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดินกับหลวงปู่ชื่น จึงเชื่อสนิทใจว่าวิชาเหล่านี้มีจริง ยากที่จะหาเหตุผลมาลบล้างได้ ถ้าไม่เจอกับตัวเองก็ไม่รู้

คุณเคยคิดแปลกใจบ้างไหมว่า ปราสาทเก่าๆ สระน้ำโบราณ จะมีเรื่องเล่าแปลกๆ จากคนเฒ่าคนแก่หลายชั่วอายุคน ไม่แน่คุณก็อาจจะเป็นคนหนึ่งที่เคยรับฟังรับรู้มาบ้าง วันนี้คุณจะได้รู้กันสักทีว่าเพราะอะไร โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน คาถาอาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดินเป็นมนต์คาถาที่ผูกกำเนิดขึ้นมาเพื่อพระมหากษัตริย์ สมัยก่อนนั้นส่วนมากแล้ว ที่ไหนเป็นของพระองค์ท่าน จะให้พวกราชครูพราหมณ์ ปุโรหิต ที่เป็นเจ้าพิธีกรรมของกษัตริย์ของโบราณโดยเฉพาะ เป็นของสูงเป็นมนต์คาถาที่อยู่เหนือกว่าคาถาทั้งปวง โบราณท่านมีค่าวิชาอาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดินนี้ไว้ถึง 1 นคร เป็นมนต์คาถาชั้นสูง คุณสมบัติดั่งแก้วสารพัดนึก กษัตริย์ได้ประกอบพิธีลงอาถรรพ์ตัวผู้ , ตัวเมีย ศิวมนตรา ,วิญญมนตรา ไว้ทั้งสี่มุมเมืองอย่างแข็งแรงมาก มีจักรมนต์และโอปปาติกะชั้นสูงถึงต่ำ ตลอดจนภูมิพรายร้ายกาจเกินกว่าผีตายโหงกรรมตามมากมายนัก แม้แต่เทวดาบางตนยังสู้ไม่ได้ คอยปกป้องรักษาเมืองและอาณาจักรของกษัตริย์ ใครจะปล่อยของคุณไสยมาพลถึงอาณาเขตที่ลงอาถรรพ์ไว้ ของจะจิตเสื่อมหมด อาถรรพ์ที่ลงไว้จะดูดซึมซับไว้มากก็ยิ่งศักดิ์สิทธิ์ขึ้นมาก ทราบมาว่าที่นครวัด ประเทศเขมรกับประเทศไทย ก็มีกษัตริย์ขอมโบราณลงอาถรรพ์ไว้อย่างเต็มสูตร ถ้าไม่มีคาถาหรือพระเครื่องราง ที่ไม่ได้บรรจุคาถาอาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดินส่วนมากจะจืดหมด เป็นเรื่องจริงที่ครูบาอาจารย์หลายท่านตอบยืนยันตรงกันหมดว่าใช่

พระผงอาถรรพ์เจ้าแผ่นดินองค์ครู องค์ต้นธาตุ

พระผงอาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดินที่หลวงปู่ชื่น บรรจุมนต์อาถรรพ์ให้นี้มิใช่ว่าจะสร้างได้ง่ายๆ ต้องหาหินคานประตูปราสาทที่พระมหากษัตริย์ลงอาถรรพ์ไว้แต่ดั้งเดิม  หลวงปู่ชื่นจึงได้บดเป็นผง และท่านได้ลบผงอาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดิน ผงอาถรรพ์ราชา,อาถรรพ์รวม ฯลฯ ผงอิทธิเจ , ปัทมัง , พุทธคุณ , มหาราช,ตรีนิสิงเห , ผงยันต์108,ผงมืดตลอด,ผงสามสาวหมู่บ้านกินน้ำบ่อเดียวกัน,ผงว่าน108(เอาแต่เฉพาะหัวว่าน) กาฝากหลายชนิด เช่น กาฝากมะรุม , กาฝากรัก , กาฝากมะยม,กาฝากหลงตายพราย,กาฝากมะนาว,และพระผงที่หลวงปู่สร้างมาร่วมกันอยู่ในพระผงอาถรรพ์เจ้าแผ่นดินจนหมดสิ้น โดยเฉพาะผงพระขุนแผนมะรุมมะตุ้มจะมากเป็นพิเศษ สร้างได้แค่ 200 องค์ มีสีออก 2 วรรณะ คือสีแดงกะปิ กับสีเขียวอ่อนๆ อย่างละ 100 องค์ เท่านั้น

พระผงอาถรรพ์เจ้าแผ่นดินหมดแล้วหมดเลย เพราะวัตถุมวลสาร ตลอดการปลุกเสกยุ่งยากสลับซับซ้อนมากมายนัก รูปแบบพระดูจะแปลกพิลึกกว่าพระทั่วไป เพราะรูปทรงพระจะเป็นลักษณะของมงกุฎพระมหากษัตริย์ซึ่งถือว่าเป็นของสูง มีรูปพระพุทธองค์นั่งสมาธิใต้ร่มโพธิ์ มีพระสาวก ซ้าย-ขวาเหมือนพระมหากษัตริย์ที่ปกครองบ้านเมืองร่มเย็นบุญญาบารมี ทรัพย์สินมากมาย ข้าทาสบริวาร หลวงปู่บอกว่าใครได้พระผงอาถรรพ์เจ้าแผ่นดินไปบูชา ไปทางไหนก็มีแต่คนนับหน้าถือตา เป็นที่รักของคนทั้งหลาย เพราะท่านเสกอาศัยบารมีของกษัตริย์ นอกจากนั้นยังกันคุณไสย  , กันการคัดลอกวิชา , เป็นมหาอำนาจเมตตามหานิยมชั้นสูง , โชคลาภและเสริมดวงชะตาราศี เรียกว่าเป็นเจ้าคนนายคนอย่างเดียวเลย และที่สำคัญ ถ้าเรากินข้าวชามเดียวกันกับคนมีวิชาหรือของขลัง ถ้านั่งกระดานเดียวกัน  ถ้าเราจะดูดเอาวิชาเขา ให้คิดถึงหลวงปู่ชื่น วิชาที่เค้ามีอยู่จะเสื่อมหมด ถ้าสงสารเค้าก็ไม่ต้องคิดถึงหลวงปู่ชื่น พระผงอาถรรพ์เจ้าแผ่นดิน ใส่ไปทางไหนที่เฮี้ยนๆ รับรองสบายใจได้ ตัวผมเองประจักษ์ถึงอานุภาพบุญบารมีพระผงอาถรรพ์เจ้าแผ่นดินมาแล้วหลายครั้งตามแต่เราจะอธิษฐานไปทางไหน แม้แต่เรื่องมหานิยมก็ใช่ย่อย

เมื่อประมาณ ปี 42 หลวงปู่ชื่นเคยลงอาถรรพ์ลงสระน้ำภายในวัดตาอี จนเป็นที่โจนจานกันทุกวันนี้

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
พระผงอาถรรพณ์เจ้าแผ่นดิน

หลวงปู่ชื่นได้จัดสร้างขึ้นมามีลักษณะคล้ายมงกุฎกษัตริย์ประกอบไปด้วยพระเวทย์เขมรโบราณต่างๆ ท่านได้สำเร็จวิชานี้จากเขากุเลนมวลสารหลักๆนั้น คือศิลาอาถรรพ์ที่ฝังและลงยันต์ ฝังอยู่ใจกลางเมืองต่างๆหลวงปู่ได้ไปพลีเอามาและลบผงให้เป็นมวลสารเข้มข้นจริงๆ "พระผงอาถรรพ์เจ้าแผ่นดิน " นี้ ท่านทำออกมาเพียงแบบเดียว ปีในการสร้างยังไม่แน่ชัด( เข้าใจว่าทำออกมาเป็นรุ่นแรกๆ เลย ) และได้เสกทำพิธีเดี่ยวๆไม่รวมกับวัตถุมงคลชิ้นอื่นๆ ส่วนมวลสารรอง คือผงโบราณที่ใช้ทำพระแจกนับรบโบราณในสมัยพระเข้าชัยวรมันที่ 7 และผงศิลาอาถรรพ์ต่างๆ ความหมายของพระที่ทำออกมาเป็นพิมพ์แบบนี้คือ " มงกุฎ" อันเป็นสมบัติขององค์จักรพรรดิเปรียบเสมือนสมบัติและลาภที่มีอยู่เต็มไหมากมาบจนล้มเอียง ด้านหลัง เป็นพระแม่ธรณีสัญลักษณ์ของความเป็นใหญ่ในแผ่นดิน ชนะหมู่มารอุปสรรคทั้งปวง ในครั้งก่อนนั้นมีหลายๆคนได้เคยถามหลวงปู่ไว้ว่า " พระผงอาถรรพ์เจ้าแผ่นดิน ดีอย่างไรครับ" หลวงปู่ท่านก็บอกว่าไปทางไหนก็มีแต่คนสรรเสริญ พระชุดนี้ไม่ว่าท่านจะไปที่ใด ท่านก็จะนำติดตัวไปปลุกเสกเพิ่มด้วยทุกครั้ง (ก่อนที่จะให้ชาวบ้านได้บูชา )รวมถึงยามที่มีคนมานิมนต์ไปเสกที่ต่างๆท่านก็จะนำไปด้วยดังนั้นจะเห็นได้ว่าองค์พระจะแตกหักตามขอบ เนื่องจากการขนย้ายหลายๆครั้งนั่นเอง

ครั้งหนึ่งท่านได้เดินทางไปที่ภาคเหนือ ไปที่บ่อน้ำพุแห่งหนึ่งที่นั่นท่านได้ไปนั่งเสกพระชุดนี้นานนับชั่วโมง พอท่านทำพิธีใดๆเรียบร้อยแล้วก็มีคนถามมาอีกว่าทำไมถึงไปเสกตรงนั้น ท่านก็ตอบ ตรงไหนที่มีคนไปเที่ยวเยอะตรงนั้นถือเป็นสเน่ห์ของพระแม่ธรณี คนถึงไปเที่ยวแล้วไปเที่ยวอีกแล้วท่านยังบอกอีกว่าคนที่มีวิชาอาคมนั้นจะสามารถดึงสเน่ห์ของสถานที่แห่งนั้นมาประจุอยู่ในวัตถุมงคลได้ ด้านหลังพระชุดนี้ถึงได้เป็นพระแม่ธรณี ส่วนด้านหน้าเป็นองค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า และ บริวารทั้งหลาย อันมีต้นโพธิ์ต้นใหญ่เปรียบเหมือนความสงบร่มเย็นในจิตใจของเราเองอีกด้วย

จำนวนการสร้างประมาณ 100 กว่าองค์ และเท่าที่ผมเห็นมานะครับ ผมเห็นแค่ 3 เนื้อ 3 สีครับ คือ
เนื้อกรรมการตะกรุดทองคำยาว1 ดอก แทบเป็นตำนานไปแล้ว หายากยิ่งกว่าขุนแผนมะรุมมะตุ้ม หรือ ขุนแผนแขนอ่อนเสียอีก
( บางทีผมว่าหายากกว่าสมเด็จรุ่นแรกอีกครับ )
เนื้อสีแดงอันนี้ยังพอมีให้เห็นบ้าง แต่ก็น้อยเหลือเกิน
เนื้อสีเทาๆเป็นเนื้อที่พบเห็นมากที่สุด แต่ก็หาได้ยากเหมือนกัน

พุทธคุณ -โชคลาภค้าขาย , ลูกน้องบริวาร, ร่มเย็นเป็นสุข , ชนะหมู่มารอุปสรรค ,เมตตามหานิยม มหาสเน่ห์ ( เป็นสเน่ห์ของพระแม่ธรณี )
มวลสารสำคัญ- ผงอาถรรพ์ราชวงค์วรมันสรรพสิทธ์ , ผงนับรบโบราณ , ผงศิลาอาถรรพ์กลางปราสาทบายน
ขอขอบคุณข้อมูลจาก...เวปฯบ้านจอมพระและ อ.สรายุทธ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
นาคปรก ตอบกลับเมื่อ 2013-10-18 07:45
พระผงอาถรรพ์เจ้าแผ่นดิน การออกแบบ เป็นการรวบรวมแบบพ ...

มีปลอมแล้วด้วย
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-18 09:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พระพิมพ์ต่างๆ ที่นำมารวมเข้าไว้ด้วยกัน เป็น พระผงอาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดิน
โดยรูปแบบความต้องการตามเคล็ดวิชา ของหลวงปู่ชื่น
และ การออกแบบโดยอาจารย์สรายุทธ

พระพิมพ์ปรกโพธิ์ ลพ.กวย

พระพิมพ์นั่งไห ๙ ลพ.พรหม

x
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 19:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปพระผงอาถรรพ์เจ้าแผ่นดิน

x
สวยๆทั้งนั้นครับ
สวยๆๆทั้งนั้นเลยครับ
อยากได้ตะกรุดทองสักองค์ครับ
sriyan3 ตอบกลับเมื่อ 2013-4-26 15:32

ขอให้สมหวังคร้าบ
ชอบเนื้อสีแดงจังครับ อยากได้อ่า
sriyan3 ตอบกลับเมื่อ 2013-4-26 15:32

ตอนนี้เนื้อไหน ก็หายากแล้วคร้าบบบ
รุ่นแรกตามไม่ไหวแล้ว รอบูชารุ่น 2 ครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-10-10 12:28
รุ่นแรกตามไม่ไหวแล้ว รอบูชารุ่น 2 ครับ  ...

อาจารย์จะทำหรือครับ พี่หนู
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้