ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ไหว้ครูติคญาโณ ๒๕๕๘

[คัดลอกลิงก์]
เหตุแปลก!!

ช่วงที่ครอบเศียร ผมจะเก็บโทรศัพท์ไว้กระเป๋าหลังปรากฏว่าโทรศัพท์(ซัมซุงฮีโร่)สั่น 2 ครั้ง (แบบไม่มีเสียง)โดยไม่ทราบสาเหตุเพราะ
1.ผมตั้งโทรศัพท์ เเบมีเสียงทั้งข้อความเข้าและสายเรียกเข้า
2.ผมล็อคหน้าจอโทรศัพท์ และถ้าปลดล็อคจะต้องมีเสียง
3.ถ้าเกิดจากการรัดของกางเกงเวลานั่งคุกเข่าจะต้อง เกิดขึ้นทั้งหันหน้าหันหลัง

เลยขอบันทึกไว้อีกคำรบนึงกับประสบการณ์ บารมีของหลวงปู่เเละอาจารย์ครับ^^
ป้อมเขาใหญ่
ดีใจที่ได้ไปร่วมงานครับเป็นปีแรกที่ได้เข้าไปไหว้ครูถึงแม้ไปไกล้จะเลิกงานแ้วไปสุดท้าย อาจารยืก็ยังเมตตาครอบครูให้ครับ
ความรู้สึก เหมือนได้กลับมาบ้านเก่าคับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2015-6-24 22:46

เหรียญพระพักต์พระเจ้าชัยวรมันที่7 ที่อาจารย์มอบให้  อย่ามองข้ามนะ  เพราะด้านหลังมียันต์ยอดจักรวาลอยู่ด้วย  อิทธิคุณเป็นอย่างไร  หาอ่านได้โดยทั่วไป นะจ๊ะ
รู้สึกได้ถึงความรักความอบอุ่น กับงานไหว้ครูปีนี้ครับ

ตอนเข้าพิธี ผมรู้สึกว่าเห็น ยันต์ ตัว นะ ขึ้นมาในดวงจิต ถือเป็นนิมิตที่ดีกับผมคับ
toywater ตอบกลับเมื่อ 2015-6-25 08:12
รู้สึกได้ถึงความรักความอบอุ่น กับงานไหว้ครูปีนี้คร ...

อดดูรำกระบองไฟเลย

แสดงความคิดเห็น

ก็ขอให้ท่านผู้นำ ควงกระบองไฟให้ดูเป็นการส่วนตัวก็ได้...สนใจไหม คุณArt ...ที่นั่ง ลิงไซย์ เลย  โพสต์ 2015-6-25 12:23
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-6-25 09:42

เอาแบบ 3D เลยไหมครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-6-25 09:42

อยากเห็นต้อยถอดเสื้อ ก็บอกมาตรงๆก็ได้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้