ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ไหว้ครูติคญาโณ ๒๕๕๘

[คัดลอกลิงก์]
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-21 10:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พิธีเริ่มแล้ว

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-21 15:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มหัศจรรย์ วันไหว้ครู พระอาทิตย์ทรงกรด ตลอดพิธี

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย morntanti เมื่อ 2015-6-22 08:57

สาธุ...ภูมิใจที่ได้ไปช่วยเตรียมการ (แม้จะเล็กๆน้อยๆก็ตาม ) และได้ร่วมพิธีไหว้ครูประจำปีอีกครั้งหนึ่งในปีนี้...
ปล.เฉกเช่นทุกๆปีศิษย์ค.ศ.ช.ทุกท่านไม่ว่าเก่าใหม่ทุกคนพูดคุยทักท้ายกันอย่างสนุกสนานเหมือนเช่นทุกๆปีที่ผ่านมา....ปีหน้าพบกันใหม่นะครับอย่าลืม...ปีนี้เป็นอีกปีที่เกิด พระอาทิตย์ทรงกรด ขึ้นเหนือบริเวณพิธีไหว้ครู ชัดเจนมาก ....เหล่าเทพเทวา ครูบาร์อาจารย์ สิ่งศักสิทธิ์ต่างๆคงมารับรู้และอำนวยอวยพรให้เหล่าศิษย์ค.ศ.ช.ทุกท่านที่มาร่วมงาน....
ใครไม่ได้มา คงพลาดโอกาสดีๆๆ

x
พอใจมากครับที่ได้มางานครั้งนี้...
ผลสัมฤทธิ์ที่ออกมาแล้วชื่นใจครับ
กราบขอบพระคุณหลวงปู่ ท่านอาจารย์ และครูบาอาจารย์ทุกๆพระองค์ ทุกๆท่าน ในความเมตตาต่อศิษย์นี้

งานปีนี้สนุกมากครับ งานแสดงก็น่าตื่นเต้นปนหวาดเสียว หลายๆท่านอาจจะไม่ได้มาเจอกันบ่อยๆ แต่พอถึงเวลารวมพลก็มาช่วยงานกัน จนงานเสร็จลุล่วง ขอบคุณจริงๆครับ หลวงปู่ท่านคงดีใจมากๆ
กราบขอบพระคุณหลวงปู่และท่านอาจารย์ครับ ที่เมตตาต่อศิษย์อีกครั้งในคราวนี้ครับ
อาจารย์ถ่ายรูปคู่ปู่ฤษี

x
ดีใจที่ยังได้เป็นส่วนท้ายของงาน ได้ครอบเศียรกับเขาด้วย กราบขอบพระคุณอาจารย์ครับ รวมถึงพี่ๆ น้องๆ ด้วย

มาถึงมีขันธ์ห้าเตรียมแล้ว แถมมีแรงงานยกกระเป๋าให้เสร็จสรรพ หายเหนื่อยจริงๆ
ขอบพระคุณอาจารย์ และพี่ๆน้องทุกท่านครับ

ปีนี้ด้วยภารกิจการงานเลยทำให้ไม่ได้ช่วยเตรียมงานครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้