ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 5105
ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถามเรื่องการถวายอาหาร กุมารพนรายขอดทรัพย์ครับ

[คัดลอกลิงก์]
น้องกุมารพรายขอดทรัพย์ ชอบทานรัยครับ แล้วเวลาถวายต้องจุดธูปบอกกล่าวมัยครับ หรือแค่เอาอาหารขนม ไปวางแล้วเรียกให้มากินเฉยๆครับ โดยที่ไม่ต้องจุดธูปเรียกครับ ถ้าจุดธูปเรียกกี่ดอกครับ
จริงๆก็แล้วแต่เรานะครับ แต่ถ้านึกไม่ออกว่าจะถวายอะไร ก็อะไรที่เราเจอแล้วชอบ ก็อันนั้นแหละ แค่บอกกล่าวก็น่าจะได้แล้วล่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-22 22:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับผม...พี่นู๋เจี๊ยบ
suraphan ตอบกลับเมื่อ 2015-6-22 22:07
ขอบคุณครับผม...พี่นู๋เจี๊ยบ

เห็นที่บ้าน อาจารย์  มีข้าวไข่ต้ม น้ำแดง แถมของเล่น รู้สึกว่าไม่ได้จุดธูป แต่เรียกมากิน ประมาณนี้ครับ
พูดคุยกับเขาบ่อยๆ ไปไหนมาไหนก็เรียก จะกลับบ้านก็เรียก อะไรแบบนี้ครับ  เท่าที่เคยได้ยินได้เห็นมา นะ
ของผมไม่ขนมเค้ก ก็น้ำแดงอ่าครับ ถ้าจะให้สะดวกก็บอกเค้าไว้เลย ว่าเราไปกินอะไร ก้อมากินด้วยกัน มีของกินอะไรที่บ้าน อยากกินก้อกินเลย ไม่ต้องรอเรียก เผื่อลืมอ่ะนะ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-6-23 09:28
ของผมไม่ขนมเค้ก ก็น้ำแดงอ่าครับ ถ้าจะให้สะดวกก็บอกเ ...

เข้าใจแล้ว  ทุกวันนี้ พี่เรียกกุมารให้มากิน  แต่แฟนไม่ต้องเรียกมากิน เพราะทั้งเราทั้งกุมาร จะอดกินใช่ป่ะ
กุมารขอดทรัพย์
ปะติสังขาโย  นิโสมาแวะ ปะติแวะ มาแวะ นะเมตตาปัจจะพุทธา นะมามิหังเมตตากรุณา เอหิตาตะ  ปิยะปุดตะปุเร ถะมะมะปาระ  มิงหะทะยัง เมพิสินเจกะกะโร ถะเอหิกุมารามะมะ  นะมะพะทะ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-6-23 09:28
ของผมไม่ขนมเค้ก ก็น้ำแดงอ่าครับ ถ้าจะให้สะดวกก็บอกเ ...

อ้าวๆ  รักเด็กกับเขาด้วยหรือนี่
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-6-23 10:52
เข้าใจแล้ว  ทุกวันนี้ พี่เรียกกุมารให้มากิน  แต่แฟน ...

แหม่... รู้ทันอีก
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-6-23 16:01
อ้าวๆ  รักเด็กกับเขาด้วยหรือนี่

รักครับ แต่ต้องไม่ต่ำกว่า 17 นะ อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้