ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 2704
ตอบกลับ: 7

กระทู้บูชาครู เมื่อขุนแผนชมตลาดจะเกิดอะไรขึ้น

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย morntanti เมื่อ 2015-6-18 07:49

เมื่อขุนแผนชมตลาดจะเกิดอะไรขึ้น คำขึ้นต้น ในคอลัมท์ เครื่องรางอินเทรนต์ ในหนังสือพิมพ์ผู้จัดการ ปี 2552 ...

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
โพสต์ 2015-6-18 22:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พระเป็นพระขุนแผนที่ แตกต่างออกไปจากสำนักอื่นๆครับ
หลังๆก็เริ่มมีคนเอา แบบนี้ไปดัดแปลงเป็นของสำนักตัวเองบ้าง

มาคุยกันเรื่องประสพการณ์ ขุนแผนชมตลาด จะเด่นด้านการพบปะเจรจา ด้วยผมเป็นเซลล์ ต้องติดต่อลูกค้า
และผู้คนมากมาย คล้ายๆงานมวลชนสัมพันธ์  ถือว่าโดดเด่นมากๆ เหมือนที่หนังสือพิมพ์ได้ลงข้อมูลเอาไว้
ผมจึงมาการันตีว่า เป็นดังตามนั้น ทุกประการ (หลายคน บูชาไปก็จะได้ประสพการณ์ คล้ายกัน)

จำได้ว่าหลวงปู่เคยกล่าวไว้ ตอนที่ลูกศิษย์มาถามว่า ถ้าต่างคนต่างก็มีขุนแผนเหมือนกัน ผมจะเอาขุนแผนอะไรไปสู้เขาได้ (จีบสาวแข่งกันนั่นล่ะ)    หลวงปู่ยกให้ "ขุนแผนชมตลาด" ชนะแน่
ผมก็จำมาคร่าวๆนี้ล่ะครับ  

ลองหากันดูครับในตลาดราคายังไม่รุนแรงมาก แต่อานุภาพรุนแรงเหลือร้าย ปัจจุบัน โดนเรียกเข้าหิ้งที่บ้านไปเรียบร้อย  ....
โพสต์ 2015-6-19 00:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใช้แล้วเจ้านายติดมากครับ อะไรก็นึกถึง เมตตา และ ไม่มองข้ามเราแน่นอน
โพสต์ 2015-6-22 17:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ
โพสต์ 2015-6-22 19:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีขอเลียนแบบออกมาแล้วน่ะ
โพสต์ 2015-6-23 16:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มี 2 องค์
โพสต์ 2020-9-1 08:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โพสต์ 2020-9-21 18:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คิดถึงพี่มรครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้