ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 4690
ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อาถรรพ์ธมครับ

[คัดลอกลิงก์]
รบกวนสอบถามครับ พระผงอาถรรพ์ธมเนื้ออังคารธาตุ กับ เนื้อมวลสารล้วน พุทธคุณต่างกันมั๊ยครับ ผมมีเนื้ออังคารธาตุ แล้วพอดีสนใจเนื้อมวลสารล้วนครับ ไม่ทราบว่ามีประสบการณ์ด้านใดกันบ้างครับ (พึ่งเคยเจอพระแบบนี้ ขึ้นคอ ทีไรเวียนหัวหน้ามืด ทุกที แต่ไม่นานครับ ปรระมาณ 5ถึง10นาที)
ของดีเหมือนกันคับ   แต่เนื้ออังคารธาตุ จะให้ผลรวดเร็วกว่า  เนื้อมวลสาร  หนักแน่นให้ความนุ่มลึก
แต่ทั้งสองเนื้อ  มวลสารเหมือนกันคับ  แค่แก่เถ้าอังคารหลวงปู่มากกว่าเท่านั้น
เน้นมวลสารหลากหลาย ก็เนื้อมวลสารล้วน ส่วนเนื้อเถ้าอังคารธาตุผมว่าแรงมากนะครับ แต่ผมก็ชอบทั้ง 2 เนื้อ มีไว้บูชาทั้ง 2 เนื้อเลย แต่ในใจอยากได้เนื้อเถ้าอังคารธาตุเพิ่มอีก
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-18 00:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พอดีพึ่งได้เนื้ออังคารมาอีกองค์ครับ ส่องไปส่องมาเจอเส้นเกศา หลวงปู่ท่านติดมาด้วย ชัดๆเลยครับ แต่พอเอาไปเลี่ยมแล้วจะไม่ค่อยชัด เพราะอยู่บริเวณขอบครับ
artnimit ตอบกลับเมื่อ 2015-6-18 00:10
พอดีพึ่งได้เนื้ออังคารมาอีกองค์ครับ ส่องไปส่องมาเจ ...

ดีใจด้วย มีเกศาหลวงปู่ด้วย

ต้องรีบบูชาเพิ่มอีกองค์ครับ
เนื้ออังคารธาตุออกไปทางอิทธิฤทธิ์
เนื้อมวลสารออกไปทางพุทธคุณ
ครับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-18 17:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับพี่ๆ มีโอกาสจะไปเอาเนื้อมวลสารล้วนมาเก็บไว้อีกครับ แต่ถ้าเจอเนื้ออังคารก็เก็บอีกครับ
เนื้อมวลสาร ตามตำนาน เล่าว่า "มีผงพรายทองทำ ผสมอยู่มากมาย"  หุหุ ผมฟังเท่านั้นล่ะครับ รีบหามาบูชาโดยเร็วเลยครับ (เก็บเนื้ออังคารธาตุไว้ จนเต็มกรุละ แต่เนื้อมวลสาร มี องค์เดียวเอง)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้