ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 3995
ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอถามเรื่องกุมารเจ็ดคัมภีร์

[คัดลอกลิงก์]
อยากได้กุมารเจ็ดคัมภีร์ครับ
1 เลี้ยงยังไงครับ ดูแลยากมั้ยครับ
2 คาถาใช้บทไหนครับ
3 ท่านใดมีประสบการณ์กุมารบ้างครับ
สอบถามบูชาได้ที่ คุณจ๊อ เลยครับ
ส่วนเรื่องอื่นรอผู้นิยมเด็กๆมาตอบดีกว่า...เจ้นก ...ช่วยอธิบายให้หน่อย   
น่าจะเหมือนกุมารทั่วไปน่ะครับ
เห็นว่าชอบแมวนะครับ

เวลาอยากทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอันก็บอกเขาครับ เขาจะแบ่งงานช่วยกันทำ เหมาะกับการเปิดร้านขายของหรือทำโปรเจ็คใหญ่

ต้องคุยบ่อยๆเอาใจบ่อยๆจะขลังนะครับ ถ้าเลี้ยงๆลืมๆ อาจจะไม่ค่อยเห็นผล อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-10 23:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกท่านมากครับ
ผู้เชี่ยวชาญด้านเด็กน้อยไปไหนอ่า เงียบเลย
รอชมรมคนรักเด็กมาตอบ
1 เลี้ยงยังไงครับ ดูแลยากมั้ยครับ
   ตอบ....เลี้ยงไม่ยากคับ  เซ่นไหว้ด้วยน้ำแดง  วันพระก็หาขนมที่เด็กๆชอบมาให้เขา
2 คาถาใช้บทไหนครับ
  บทกุมารของหลวงปู่ก้อใช้ได้คับ  ปะติสังขาโย นิโสมาแวะ ปะติแวะมาแวะ นะเมตตาปัจจะพุทธา นะมามิหัง
เมตตากรุณา เอหิตาตะ ปิยะปุตตะปุเร ถะมะมะปาระมิง หะทะยัง เมพิสินเจธะกะโร ถะเอหิกุรามามะมะ นะมะพะธะ
แล้วก็ขอในสิ่งที่ปราถนา  (อย่าลืมบ่นอะไรไว้ต้องเอามาให้ ห้ามลืมเด็ดขาด  ไม่งั้นมีงอนถึงกับเงียบเลย)
3 ท่านใดมีประสบการณ์กุมารบ้างครับ
   รองหาอ่านในกระทู้กุมารจากกระทู้เก่าๆได้คับ
กุมารเจ็ดคัมภีร์ เน้นเรื่องการช่วยเรื่องติดขัดต่างๆ ให้ผ่านลุล่วงไปได้
ด้านหนึ่งก็เหมือนเป็นกุมารสายเทพ
ด้านหนึ่งก็เหมือนเป็นกุมารสายพราย
แต่ส่วนตัวผม ไม่สนเรื่อง สายเทพสายพราย เพราะลูกเรา เราเลี้ยงเองดูแลเอง ลูกจะดีจะเก่งอยู่ที่เราเลี้ยงดูเค้าครับ
สำคัญมากเหมือนพี่ทัชบอก "เรื่องบนบาน" สัจจะเป็นที่ตั้ง บอกอะไรกันไว้ รับปากยังไง เมื่อสำเร็จก็ต้องแก้บน ตามสัญญาใหักับเค้าครับ   
เลี้ยงด้วยน้ำหวาน ขนม ตามแต่สะดวก แต่เน้นทำบุญอุทิศ ให้จะเสริมฤทธิ์ กุมารของเรา
วันไหนผม ครึ้มๆ ก็ เปิด ยูทูป บทสวดอภิธรรม 7 คัมภีร์ ฟัง
เลี้ยงเหมือนกุมารทั่วไปได้เลยครับ ดูแลไม่ยาก ส่วนเรื่องประสบการณ์ทุกวันนี้คนที่บ้านยังได้ยินเสียงเด็กวิ่งขึ้นลงบันไดบ้านอยู่เลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้