ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 10138
ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ปสก.ขุนแผนชมตลาดครับ

[คัดลอกลิงก์]
ผมมีพระเครื่องของหลวงปู่ชื่น3องค์ คือพระขุนแผนพรายกุมาร,ขุนแผนชมตลาด,พระผงอาถรรพ์ธมเนื้ออังคารธาตุ,รูปถ่ายหลวงปู่ชื่น(เสกแล้ว)ที่มีเวปหนึ่งแจก
องค์ที่ใส่บ่อยสุดและมีปสก.มากสุดคือพระขุนแผนพรายกุมาร   ทั้งเสน่ห์ทั้งปาฏิหาริย์หลายๆครั้ง  และตอนใส่นอนครั้งแรกๆเคยฝันว่าได้พระสมเด็จชุบรักทาทอง และที่ด้านหลังฝังท้าวเวสสุวรรณองค์เล็ก(ขนาดเท่าของหลวงปู่ชื่นนั่นล่ะครับ)ฝังอยู่หลังพระ  เคยอ่านเจอคนที่แขวนขุนแผนพรายกุมารหลวงปู่ชื่นแล้วฝันเห็นเทพเจ้าไฉ่ซิงเอี๊ยะ(ท่านก็คือท้าวเวสสุวรรณนั่นแหละ)  สงสัยว่าทำไมถึงฝันเห็นท่านท้าวเวสสุวรรณ  หรือเพราะตอนที่ผมแขวนพระขุนแผนพรายกุมาร ก่อนนอนคืนนั้นผมสวดคาถาชินบัญชร ???  หรือท่านมาป้องกันพรายกุมาร ???????   

ส่วนปสก.ล่าสุดเรื่องขุนแผนชมตลาด    เมื่อหลายคืนก่อนผมเกิดอยากเปลี่ยนจากขุนแผนพรายกุมารมาใส่ขุนแผนชมตลาดบ้าง   เลยกะว่าเดี๋ยวอาบน้ำเสร็จจะสวดมนต์อัญเชิญขุนแผนชมตลาดมาคล้องคอ แล้วค่อยออกไปซื้อน้ำเต้าหู้มากิน    แต่หลังอาบน้ำเสร็จ  เกิดอยากไปซื้อน้ำเต้าหู้-ปาท่องโก๋มากินก่อนแล้วค่อยมาสวด      ออกไปซื้อน้ำเต้าหู้-ปาท่องโก๋   ปรากฎว่าแม่ค้าทอนเงินเกินมา10บาท  เลยบอกแม่ค้าว่าคิดผิดนะแล้วคืนเงินไป       กลับมากินเสร็จก็สวดมนต์อาราธนาขุนแผนชมตลาด   เพิ่งมานึกได้ว่า เอ๊ะ  เคยมีคนบอกว่าใส่ขุนแผนชมตลาดทีไร  ไปซื้อของแม่ค้าทอนเงินผิด(ทอนเกิน)ทุกที   นี่ขนาดยังไม่ได้ใส่นะ เพียงตั้งใจว่าจะใส่ ยังมีปสก.ได้ด้วย
(ปล. แต่ตอนที่เช่ามาตอนแรกๆแล้วใส่ไปซื้อของที่จตุจักร  พ่อค้าคิดเงินผิด  คือคิดเงินเกินซะงั้น)

และอีกเรื่องนึงที่เพิ่งเกิดขึ้นคือเรื่องแม่ค้าขายต้นไม้   เมื่อหลายปีก่อนเคยไปซื้อต้นเฟรินใบมะขามที่ตลาดต้นไม้เทเวศน์  ซึ่งมีต้นเฟรินใบมะขามขายอยู่ไม่กี่ร้าน   เคยไปซื้อที่ร้านนี้แล้วผมดันไปบ่นเรื่องต้นไม้เขา  เหมือนแม่ค้าไม่พอใจผม  เพราะร้านขายกระถางข้างๆฝากดูกระถางที่ผมสั่งซื้อให้แป๊บนึง  เดี๋ยวไปเอาถุงมาใส่  พอไปเอาถุงกลับมา  แม่ค้ากระถางก็งงว่าทำไมแม่ค้าต้นไม้ไม่ช่วยดูกระถางให้    แต่เมื่อวานซืนนี้ผมใส่ขุนแผนชมตลาด  แล้วมีความจำเป็นต้องไปซื้อเฟรินใบมะขาม  คราวนี้ไปถึงที่นั่น ผมถามหาต้นเฟรินกับร้านอื่น  ปรากฎยัยแม่ค้าคนเดิม(ซึ่งเธอก็จำผมได้เพราะผมมาซื้อเฟรินใบมะขามบ่อยๆ)ร้องบอกว่านี่มี   ผมเลยไปซื้อกับเธอ ได้ต้นไม้ตรงตามต้องการ  แถมคราวนี้นางกล่าวขอบคุณด้วยนะ   บารมีขุนแผน  บารมีหลวงปู่ชื่นแท้ๆเลย  เมตตามหานิยมจริงๆ  สาธุ

ผมเองก็เจอบ่อยครับ ทอนให้ผิดประจำ มากที่สุดที่แม่ค้าเคยทอนให้เกินคือ 500 บาท แต่ก็คืนเค้าไปครับ
คล้องขุนแผนชมตลาดที่ไร อิ่มจัง...ตังค์อยู่ครบค่ะ
สุดยอดของดีอีกหนึ่ง ที่ คศช เก็บกัน
เยี่ยมเลย
ขอบคุณครับ

สวัสดีโซเชี่ยลแคมฯ เฮ่ย ไม่ใช่ๆ
ไม่มีไรมาก อยากบอกว่า ชุดนี้ แจ่ม

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-6-14 22:20
สวัสดีโซเชี่ยลแคมฯ เฮ่ย ไม่ใช่ๆ
ไม่มีไรมาก อยากบอกว่า ชุดนี้ แจ่ม

แจ่มแท้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้