ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 5588
ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขุนแผนชมตลาด กับประสบการณ์แคล้วคลาด ระเบิด

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้มีเวลาว่างอยากเล่าประสบการณ์
เนื่องในวันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2558 ผมได้ทำงาน และมีภารกิจคือขับรถยนต์พานักศึกษา ไปแข่งกีฬาที่ต่างอำเภอ จึงออกจากที่ทำงาน10โมงเช้า ได้ออกรถผ่านนะจุดที่ โจรใต้ วางระเบิดไว้ ซึ่ง พอถึงที่หมาย แข่งกีฬาเสร็จ มีคนโทรมาบอกว่า ที่ 4แยก ณ นคร มีระเบิดนะ  ซึ้งในวันนั้น ผม ได้อารธนา บารมีหลวงปู่ชื่น และ พกเพียงแค่ พระขุนแผนชมตลาด พาแค่องค์เดียว ทำให้ผมแคล้วคลาด เหตุการณ์ ระเบิดเพียงไม่กี่ ชม. ผมคิดว่า รอดมาได้จากบารมี หลวงปู่ชื่น แน่ๆ

นี้คือภาพหลังแรงระเบิด ที่นราธิวาสhttps://www.youtube.com/watch?v=y848RCRbnFE

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
อ่านทีไรก็รู้สึกดี ใช้ของหลวงปู่ได้แบบสนิทใจจริงๆ
นอกจากเมตตาจะเด่นแล้ว แคล้วคลาดยังสุดๆ จำได้ว่ามีอีกคนนึงที่รอดไม่โดนระเบิดที่ใต้เหมือนกัน ที่ตัวก็มีขุนแผนชมตลาดองค์เดียว สาธุครับ
หลวงปู่ท่านเป็นห่วงลูกหลาน มีหรือจะเสกแค่เมตตา กระทั่งอาถรรพ์พระเจ้าแผ่นดิน ท่านยังลงให้ในของท่านทุกชิ้น

กราบหลวงปู่ครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-11 08:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-4-10 17:05
หลวงปู่ท่านเป็นห่วงลูกหลาน มีหรือจะเสกแค่เมตตา กระท ...

ผมเชื่อว่าหลวงปู่ชื่น มาอยู่ด้วย เหมือนกับ อาจารย์ได้บอกไว้ว่า" ไม่เป็นไรแล้วมีหลวงปู่มาอยู่ด้วยไม่ต้องกลัว "
armklugklig ตอบกลับเมื่อ 2015-4-11 08:43
ผมเชื่อว่าหลวงปู่ชื่น มาอยู่ด้วย เหมือนกับ อาจารย์ ...

หลวงปู่ท่านรักและเป็นห่วงศิษย์ครับ
เมตตา หากมองให้ลึกๆแล้ว ก็คือแคล้วคลาดนั่นเอง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้