ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รวมบันทึกความประทับใจ(ไหว้ครู 56)

[คัดลอกลิงก์]
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-20 08:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2013-6-20 07:21
เฉกเช่นทุกปีที่ผ่านมา เห็นความร่วมมือร่วมใจของเหล่ ...

มาตรฐาน คศช. ฮา

แต่สิ่งที่เหมือนเดิมทุกๆปีคือ รอยยิ้มเสียงหัวเราะของศิษย์คศช.ทุกท่านที่ร่วมอยู่ในพิธี
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-20 08:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
TATIE ตอบกลับเมื่อ 2013-6-20 07:55
เฮ้อ.....
อ่านแล้วชายหนุ่มก็ต้องสาดเหล้าลงคอ ...

แบบนี้เขา เรียกว่าอาบครับ
ผ่านมาเป็นปีที่ 4  แล้วสำหรับ  เหล่า  ค.ศ.ช  ทั้งศิษย์ใหม่และศิษย์เก่า  งานไหว้ครูปีนี้  ประทับใจหลายๆสิ่ง  หลายๆอย่างคับ  ได้เห็นความร่วมแรง  ร่วมใจ  ของเหล่าพี่น้อง  ค.ศ.ช  ที่ยังเหนียวแน่น  และได้เห็นความพร้อมเพียง  ของเหล่าสานุศิษย์ของอาจารย์  มีความเติบโตขึ้น นับตั้งแต่ปีแรกๆที่เข้ามารู้จักกัน  รู้จักแบ่งหน้าที่กันช่วยทำงาน  เป็นระบบ  ให้งานสำเร็จผ่านไปด้วยดี  ได้เห็นถึงความศรัทธาในองค์หลวงปู่ชื่น  และอาจารย์สรายุทธ  ที่ยังมีอยู่ไม่เสื่อมคลาย  
   แม้ที่ผ่านมาก็เจอมรสุม  กันมามากมาย  เราก็ยังเดินหน้ากันต่อไปได้  ทำให้เห็นถึงความแข็งแกร่งของพวกเรา  เหล่า ค.ศ.ช  ที่ยังรักและศรัทธากันอย่างแน่นแฟ้นคับ   จะจดจำความรู้สึกดีๆนี้ตลอดไปคับ  
เป็นปีที่ 3 แล้วครับสำหรับผม ยังประทับใจ ในความสามัคคีของพี่น้อง คศช. ร่วมแรงร่วมใจกันทำเพื่อบูชาครู หลวงปู่และครูบาอาจารย์ที่มาร่วมพิธีท่านคงดีใจมาก ที่ได้เห็นลูกศิษย์มากันพร้อมเพรียง

ประทับใจในความเป็นกันเอง อบอุ่นของพี่น้อง คศช. ทุกท่าน นับวันยิ่งเอาฮาขึ้นเรื่อยๆ มีหยอกล้อ แซวกันหนักๆ แต่ก็ตามประสาพี่น้องที่สนิทสนมกันมากขึ้นเรื่อยๆ

ประทับใจในความเมตตาของท่านอาจารย์ กับทุกสิ่งที่ท่านทำให้ ท่านถามหาตอนถ่ายรูปด้วย เด๋วเราจะไม่มีรูปหมู่กะเค้า ฮะฮะ อาจจะดูเป็นเรื่องเล็กน้อย แต่ก็สำคัญทางจิตใจมากครับ

ประทับใจพี่จ๊อจริงๆ ดูแกจะวุ่นวายที่สุดในงานแระ เก่งมากๆครับ สวย จิตใจดี สมฉายานางฟ้า

ขอบพระคุณท่านอาจารย์ พี่จ๊อ และพี่น้อง คศช. ทุกท่าน ที่ได้ช่วยกันจัดเตรียมงาน ได้มีงานไหว้ครูให้ผมได้กราบสักการะ ขอขมา และระลึกถึงพระคุณครูบาอาจารย์ ที่ 1 ปีมีเพียงครั้งเดียวเท่านั้น สำคัญจริงๆ ยินดีและภูมิใจที่ได้มีส่วนร่วม ไม่เสียชื่อที่เป็นศิษย์มีครู

Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-6-20 07:40
ท่านคงมาตามทวงค่าหน่วยกิต

ค่าบำรุงการศึกษา ค่าบำร ...

ง่าาาาา
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-6-20 07:55
ยังจำความฝันของคุณใหม่ได้ไหมครับ

ผมอยากแต่งเติมคว ...

พี่ศรครับ...ดูคลิปแล้วระลึกชาติได้เลยครับ
ทางแบบนี้ไม่ต้องขึ้นไปถึงบนดอยสูง ๆ หรอกครับแค่แถวอุทยาน
แห่งชาติต่าง ๆ  ก็มีให้เราเลือกฟันฝ่ากันไม่หวาดไม่ไหวแร้วววว....
เร้าใจจริง ๆ ครับ

เมื่อสิบกว่าปีก่อนผมออกไปผจญภัยตามทางเหล่านี้ปีหละครั้งสองครั้ง
บางครั้งเจอน้ำป่าหลากให้ตื่นเต้นเล่น ๆ   เคยเจอคุณครูที่ต้องขี่จักร
ยานฝ่าโคลนเลนเป็นระยะทางเกือบสิบกิโลเพื่อเข้าไปสอนเด็กทุก ๆ
วัน  จนท่านพัฒนามาเป็นมอเตอร์ไซค์...แต่ผลสุดท้ายบางครั้งก็ต้อง
จอดรถนอนไว้ข้างทาง แล้วเดินเข้าไปสอนแทน...คิดแล้วน้ำตาจะไหล

เส้นทางเหล่านี้มีไว้ฟันฝ่า...มีไว้ให้ผู้คนที่มาจากทั่วทุกสารทิศรู้จักกับ
การต่อสู้ดิ้นรนกับธรรมชาติ  ถ้าใกล้กรุงเทพที่สุดคงจะไม่พ้นป่าเมือง
กาญจน์ของเรานี่เองครับ....เคยตั้งใจไว้ว่าจะทำงานอีกสิบกว่าปีจะได้
ทำอะไรตามใจฝันบ้าง???  ประจวบกับการท่องต่างประเทศกับท่านอา
จารย์บ่อย ๆ  เปิดหูเปิดตากว้างขึ้นจนไม่แบ่งแยกเผ่าพันธ์ชั้นวรรณะเห็น
ถึงความเหลื่อมล้ำต่ำสูงที่บ้านเมืองอื่นเค้ามีมากกว่าเรา...ก็ยังคงความ
ฝันดังเดิมครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ma-ii ตอบกลับเมื่อ 2013-6-20 12:27
พี่ศรครับ...ดูคลิปแล้วระลึกชาติได้เลยครับ
...

ลองมาทำฝันฝั่งนี้ก็ได้นะครับพี่ใหม่... น่าจะหาได้ไม่ยาก
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-20 20:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
touch-578 ตอบกลับเมื่อ 2013-6-20 10:43
ผ่านมาเป็นปีที่ 4  แล้วสำหรับ  เหล่า  ค.ศ.ช  ทั้งศิ ...

มรสุมทำให้พวกเราแกร่งขึ้นและมีความรักสามัคคีกันมากขึ้นจริงๆ
ขอขอบคุณทุกมรสุม
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-20 20:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-6-20 11:40
เป็นปีที่ 3 แล้วครับสำหรับผม ยังประทับใจ ในความสามัค ...

ปีนี้น่าเสียดายที่ทางคณะกรรมการ
ติดต่อน้องใบเตยไม่ได้ ถ้าติดต่อได้
เจ้หนูคงจะ. แน่นอกมากว่านี้. เอิ้ก ๆ
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-20 20:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ma-ii ตอบกลับเมื่อ 2013-6-20 12:27
...

ถ้าจะชวนน้องศร. ไปขึ้นดอยขอเป็นหน้าหนาวนะครับ
หน้าฝนเห็นภาพ. แว้วไม่ไหวจะเคลีย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้