ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รวมบันทึกความประทับใจ(ไหว้ครู 56)

[คัดลอกลิงก์]
เติบโตมาด้วยกันกับ คศช.ตั้งแต่ปีที่ 1 ครบรอบปีที่ 4 ก้าวย่างสู่ปี่ที่ 5
มีบททดสอบกำลังใจ คศช. ทุกๆปี หนักบ้างเบาบ้าง
แต่พวกเราก็สามารถผ่านไปได้ด้วยกันได้อย่างดีคร๊าบบ

ไม่ว่าจะยากดีมีจน ทุกคนก็ต่างร่วมแรงกันอย่างดี โดยไม่ถือตัว
หลายท่านก็มาจากต่างจังหวัดไกลๆ ด้วยใจเต็มที่
น่าชื่นใจแทนหลวงปู่จังคร๊าบบ

ปีนี้ตอนครอบเศียรปู่ฤาษี ก็รู้สึกแปลกๆครับ
เหมือนมีลมแรงวิ่งเข้ามากระแทกหน้า (ตอนแรกนึกว่ารู้สึกไปเองซ่ะอีก)
หลังครอบเสร็จ อาจารย์ก็บอกว่า ครูเก่าท่านเริ่มมาแล้ว
แอบดีใจ ที่ครูเก่าท่านยังไม่ลืมเราครับ ซึ่งก็ยังไม่รู้ว่าท่านเป็นใคร ฮ่าาๆ

วันไหว้ครู อาจารย์เคยเล่าว่า .........
เป็นวันที่ ครูบาอาจารย์ ญาติผู้ใหญ่จากเบื้องบน
รอเวลามาเจอหน้าลูกหลานที่มาเยี่ยมมาเยือนอย่างห่วงหา.....
ไม่รู้ว่าปีนี้มีใครทำให้ญาติผู้ใหญ่รอเก้อรึเปล่าหนอออ.......

Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-6-19 22:48
ปากหวานตอนพิมพ์พกพระอะไรครับ

ลืมเช็ดสีผึ้งที่นิ้วออกครับ
ปีนี้ไม่ค่อยได้ออกแรงเลย....เนื่องจากเวลามีน้อยน่าเสียดาย
คิดถึงพี่ ๆ น้อง ๆ หลายท่านที่ไม่ได้มางานในคราวนี้  บางท่านก็มีธุระอัน
จำเป็นมาได้แป๊ปเดียวก็ต้องรีบไปทำธุระหน้าที่การงานเพื่อชีวิตกันต่อไป

เห็นเหล่าพี่ ๆ น้อง ๆ ร่วมแรงร่วมใจกันทำงานเพื่อหลวงปู่และอาจารย์แล้ว
รู้สึกอบอุ่นเหมือนปีที่ผ่านมาครับ....ผมเองเพิ่งเข้ามาได้สองปีนี้แล้ว...เวลา
ที่ผ่านไปรวดเร็วกับภาระที่เพิ่มขึ้น...ได้แต่สัญญากับตัวเองว่าจะไม่พลาด
งานไหว้ครูในปีต่อ ๆ ไปครับ  เพราะนอกจากจะอบอุ่นใจกับความเป็นกันเอง
ที่พี่ ๆ น้อง ๆ มีให้ต่อกันแล้วก็เหมือนจะเป็นการมาเพิ่มกำลังใจให้ตัวเองด้วย
ครับ
เหมืิอนทุกปีครับ ดีใจประทับใจ ความเมตตาที่ครูบาอาจารย์ทุกท่านมอบให้ศิษย์ทุกคน ปีนนี้ผมชวนคนเข้ามาร่วมพิธีได้สองคน ปีหน้าจะชวนคนเข้ามาเพิ่มอีกครับ
เฉกเช่นทุกปีที่ผ่านมา เห็นความร่วมมือร่วมใจของเหล่าศิษย์คศช. ศิษย์เก่าศิษย์ใหม่...คนเดิมบางคนอาจหายหน้าหายตาไปบาง คนใหม่ๆไม่คุ้นหน้าคุ้นตาเข้ามาร่วมพิธี ...แต่สิ่งที่เหมือนเดิมทุกๆปีคือ รอยยิ้มเสียงหัวเราะของศิษย์คศช.ทุกท่านที่ร่วมอยู่ในพิธี...
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-20 07:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
chakpetch ตอบกลับเมื่อ 2013-6-19 23:34
เติบโตมาด้วยกันกับ คศช.ตั้งแต่ปีที่ 1 ครบรอบปีที่ 4 ก้ ...

ท่านคงมาตามทวงค่าหน่วยกิต

ค่าบำรุงการศึกษา ค่าบำรุงกิจกรรม

ค่าเทียบโอน รายวิชา ฯลฯ
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-20 07:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2013-6-20 00:18
ลืมเช็ดสีผึ้งที่นิ้วออกครับ

28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-20 07:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ma-ii ตอบกลับเมื่อ 2013-6-20 00:33
ปีนี้ไม่ค่อยได้ออกแรงเลย....เนื่องจากเวลามีน้อยน่าเส ...

ยังจำความฝันของคุณใหม่ได้ไหมครับ

ผมอยากแต่งเติมความฝันของคุณให้ใกล้เคียง

ความเป็นจริง เอาไว้ถ้าว่างเราไปบริจาคเลี้ยงอาหารเด็กบนดอยกัน นะ

Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-6-19 22:25
มิน่ามีแฟนแล้วถึงอยู่ได้ไม่นาน ...

เฮ้อ.....
อ่านแล้วชายหนุ่มก็ต้องสาดเหล้าลงคอ
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-20 07:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
kruangbin ตอบกลับเมื่อ 2013-6-20 05:54
เหมืิอนทุกปีครับ ดีใจประทับใจ ความเมตตาที่ครูบาอาจา ...

ชวนมามีแต่ สาวๆ ทั้งนั้นเลย เนอะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้