ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

วัตถุมงคล หลวงปู่หล้า อุตตโม วัดวังโพรงเข้

[คัดลอกลิงก์]
Metha ตอบกลับเมื่อ 2016-5-14 10:37
เห็นแล้วอยากได้จริงๆๆครับ
ผมเองก็มีแค่ไก่แก้ว ที่หลวงพ่อโทน ท่านกดพิมพ์ใหม่ครับ

ขุนแผนของพระ อ. โทน ก็ดีครับ เป็นผงเก่า ๆ ที่ได้มาจากการขุด ท่านเอามาบดกดลงพิมพ์เดิม แต่ขนาดบางกว่า พระ อ. ท่านก็ได้วิชามาจากสมุดบันทึกพระจำปี ท่านขอสำเนาสมุดมาจากคนที่ครอบครองอยู่   เสียดายที่สมุดต้นฉบับสูญหายไปแล้ว  ล่าสุดรู้ว่าครอบครัวพระจำปีย้ายจากอุทัยฯ ไปอยู่ สระแก้ว แล้วขาดการติดต่อกันไปเลย  

72#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-15 16:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
denchai2521 ตอบกลับเมื่อ 2016-5-14 20:35
ขุนแผนของพระ อ. โทน ก็ดีครับ เป็นผงเก่า ๆ ที่ได้มาจา ...

ยิ่งอ่านยิ่งน่าติดตาม
....แล้วตะกรุดที่ว่า ใครได้ครอบครอง รับรองว่าทำให้ชัวิตรวยเงินรวยทองแน่นอน
อันนี้เป็นตะกรุดอะไรครับ...
73#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-15 16:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
denchai2521 ตอบกลับเมื่อ 2016-5-14 20:35
ขุนแผนของพระ อ. โทน ก็ดีครับ เป็นผงเก่า ๆ ที่ได้มาจา ...

ท่านพี่ เด่นชัย
มีเหรียญเนื้อทองฝาบาตรหลวงปู่หรือเปล่าครับ
ลงรูปให้ชมหน่อยครับ

แสดงความคิดเห็น

เหรียญรุ่นปี2499 ผมไม่มีครับ แต่กำลังจะมี เนื่องจากเพื่อนผมที่เป็น ลศ. ของพระ อ.โทน เก็บไว้ถึง 4 เหรียญ ตอนนี้ผมเองก็มีแค่เหรียญย้อนยุคครับ แต่ ปสก. แน่นอนเจ้าของ รร.แอมบาสเดอร์โดนถล่มที่ภาคใต้ครับ  โพสต์ 2016-5-16 22:17
74#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-17 03:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อยากได้ที่สุด คงเป็นเหรียญ รุ่นแรกหลวงปู่ ครับ
ได้รูปบูชา ประหนึ่งเหมือนมีท่านอยู่ด้วย
ส่วนเหรียญย้อนยุคก็ยังไม่มี เช่นกัน

ส่วนขุนแผนไก่แก้ว...คงแล้วแต่วาสนาครับ
ด้านซ้ายมือ เหรียญรุ่นแรก และ รุ่นเดียว ของ ลป.   ทำจากฆ้องโบราณ เอามาปั๊มได้ประมาณไม่มาก  (พระ อ. ท่านเลยบอก แต่ผมลืมไปแล้ว)   มีเนื้อเงินด้วย แต่ไม่ถึง 10 เหรียญ ผมจำได้คร่าว ๆ น่ะ เรื่องมันนานมาแล้ว

ด้านขวามือ เป็นเหรียญรุ่นย้อนยุค สร้างปี 2535 (โดยประมาณ) เท่าที่จำได้ มี ลป.หอมวัดหนองชนะชัย ลป.เกรียงวัดหินปักใหญ่  ลพ.เพี้ยนวัดเกริ่นฯ ลพ.ฤาษีลิงดำวัดท่าซุง และอีกหลาย ๆ ท่าน ปลุกเสก   เหรียญรุ่นย้อนยุคนี้ ประสบการณ์ชัดเจน ที่ ผจก. รร.แอมบาสเดอร์ ไปภาคใต้ โดนถล่มยิงพรุนทั้งคัน คน 4 คนในรถ ไม่เป็นอะไรเลย   พระ อ. ท่านว่า ลป.หล้า ท่านเสกบล๊อกไว้   ถึงจะเป็นรุ่นใหม่ก็ไม่ธรรมดานะครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ได้ชมก็เป็นบุญแล้วครับ
78#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-24 11:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
denchai2521 ตอบกลับเมื่อ 2016-5-22 22:53
ด้านซ้ายมือ เหรียญรุ่นแรก และ รุ่นเดียว ของ ลป.   ทำจา ...

สวยจริงครับ
หมดโชว์ ตอนนี้รอ..... ตะกรุดมหาจักรพรรดิ์ เนื้อเงิน ครับ  บุญยังไม่ถึงไม่ครอบครอง  แต่คิดว่าไม่เกินบุญ เพราะศรัทธาหลวงปู่ฯ และ พระ อ. เป็นที่ตั้ง  ประสบการณ์ไม่ต้องถามครับ เล่า 3 วัน 7 วันก็ไม่จบ...  เพราะเล่าวันละเรื่อง ฮา 555++
ได้มาแล้ว ลงให้ชมด้วยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้