ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

วัตถุมงคล หลวงปู่หล้า อุตตโม วัดวังโพรงเข้

[คัดลอกลิงก์]
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-5 12:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
denchai2521 ตอบกลับเมื่อ 2015-8-5 09:33
ไก่แก่ฯ สภาพพอสวย  อายุพระจะร้อยปีแล้ว...   พอมีเก็บไว้ให้ลูกหลานบูชา 4-5 องค์

สวยจังเลยครับ
งามจัด
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-6 07:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

สวยๆๆทั้งนั้นเลยครับ พี่ denchai2521
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย denchai2521 เมื่อ 2015-8-7 21:58

ขอบพระคุณทุกท่านที่ชมและให้กำลังใจ

อ่ะ... มีคน PM มาถามราคาพระ  ผมไม่ได้ปล่อยนะครับ  

ผมเป็นผู้เคารพนับถือ ลป.หล้า พระผู้ที่เคารพยิ่ง ผมเป็น ลศ. ของ พระ อ.โทน  มีวัตถุมงคลของ ลป. หลายชิ้นเพราะความศรัทธา คล้ายๆตามรูปถ่ายในหน้าแรกๆน่ะครับ  ส่วนมากจะเป็นตะกรุดมีหลายดอก จะทยอยถ่ายรูปลงให้ดูเพื่อเป็นความรู้ครับ  ไม่ได้มาจำหน่ายนะครับ

สามพันตึง หกพันตึง เก้าพันตึง มหากาฬ สามเกลอ สาริกา เยอะครับ.....  ทยอยๆครับ นาน ๆ จะเข้ามซักที  แก่แล้ว เล่นเน็ตไม่เป็นเท่าไหร่

ไอ้ที่ประโยคว่า ปล่อย... ข้างล่าง  มันเป็นชื่อเพลงครับ ของศิลปิน อ้นธวัชชัย    ผมไม่ได้ปล่อยพระ 555++

เพลงนี้มีความหมายดีในทางพุทธศาสนา  ลองก๊อปปี้ไปเปิดฟังดูครับ
ตะกรุดมหากาฬ ตะกั่วหนา ๆ หนัก ๆ ลงรักถักเชือกหนามาก
ขออภัย กล้องมือถือ ชัดสุดแค่นี้

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
สามพันตึง เนื้อทองเหลืองฝาบาตร ตัดขอบชัดเจน

ดอกนี้ใส่เอวตลอด จนทองเหลืองมันเลื่อมเลย

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
รวมมิตรซะหน่อย ที่คาดเอวตลอด 3ดอกพอ... หนัก ยาว  ดูเหมือนจอมขมังเวทย์

พอมีเหลือเก็บให้ลูกหลานคนละ3-4ดอก

x
ประจัญบานที่คอ...

x
ไก่แก่ฯ ที่คออีกซักองค์...

ผมมากับพระ... ขุนแผน ที่แขวนมาเป็นพวง   ผมไม่ได้มาหลอกลวง ที่เป็นพวงนั้น ขุนแผนไก่แก่ฯ...

x
denchai2521 ตอบกลับเมื่อ 2015-8-8 00:05
ไก่แก่ฯ ที่คออีกซักองค์...

ผมมากับพระ... ขุนแผน ที่แขว ...

มีประสบการณ์อะไรดีๆ อย่าลืมเล่าสู่กันฟัง ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้