ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประกาศแจ้งปิดเวปบ้านจอมพระ วันที่ 5 มีนาคม 2558

[คัดลอกลิงก์]
สงสัย แอดมิน ลืมวันหรือเปล่านี่... วันที่ 5 แล้ว ยังเข้าเวปได้ปกติ....หรือแอบปิดปรับปรุงตอนกลางดึก 555
จะรีบปิดขนาดนั้นเชียว
เปิดใช้งานตามปกติแล้วครับ ระบบ PM สามารถใช้งานได้แล้ว

ข้อมูลของเวปจะเป็นของวันที่ 5 มีนาคม นะครับ เนื่องจากระบบเวปเสียหายค่อนข้างหนักเมื่อบ่ายวันจันทร์ที่ผ่านมา ต้องใช้เวลาในการซ่อมแซมระบบ จึงนำข้อมูลของวันเสาร์และอาทิตย์ที่ผ่านมากลับมาให้ไม่ได้ ทางแอดมินขออภัยทุกท่านในสิ่งที่ผิดพลาดครั้งนี้ด้วยครับ
แอดมิน  ปรับระบบใหม่ๆเหนื่อยหน่อยนะครับ ...ต้องตามแก้ไข...สู้ๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย morntanti เมื่อ 2015-3-10 06:52

แจ้ง แอดมิน ตอบแสดงความคิดเห็นได้ แต่ ตั้งกระทู้ใหม่ไม่ได้...
คงกำลังแก้ไขอยู่
จำเป็นต้อง restore database เดิมเมื่อตอนย้ายเวปมาใช้แทนนะครับ ข้อมูลของวันเสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมาจะหายไป แอดมินพยายามลอง recovery หลายๆวิธีที่นึกออกเพื่อคงข้อมูลเดิมแล้วแต่ไม่สำเร็จ

ข้อมูลที่หายไป 2 วันเรามาเริ่มกันใหม่เนอะ จริงๆข้อมูลล่าสุดแอดมินก็มี แต่เกรงว่าหาก restore ทับแล้วระบบจะไม่สมบูรณ์และอาจมีปัญหาต่อเนื่องตามมาในระยะยาวและจะตามแก้ไขยาก

ขออภัยทุกท่านมา ณ ที่นี้ครับ
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2015-3-10 06:39
แจ้ง แอดมิน ตอบแสดงความคิดเห็นได้ แต่ ตั้งกระทู้ใหม่ไม่ได้...

ตอนนี้ยังพบปัญหาอยู่ไหมครับ อาจจะติดที่แคชของเครื่องครับ ลองรีเฟรชหลายๆครั้ง หรือ clear แคชของ browser ดูครับ
ขอบคุณแอดมินครับ
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2015-3-10 06:39

แก้ไขปัญหาให้แล้วครับพี่มร สามารถตั้งกระทู้ได้ตามปกติแล้วครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้