ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 6885
ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

"เพียงหนึ่งคำ" หลวงปู่่ชื่นก็ดีใจแล้ว

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2013-6-12 08:12

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-12 08:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2013-6-12 08:28

รักและเคารพหลวงปู่ครับ จะหวานไปมั้ยเนี่ย

ไม่รู้จะใช้คำไหนดี เพราะมีหลายคำ
คิดยังไงบอกหลวงปู่ได้ครับท่านเป็นคนใจกว้างมากครับ
ใครมีรูปตัวแทนท่านให้เคารพรักแบบยุงไม่ให้ไต่ไรไม่ตอมดู
จะทำให้สามารถผูกเยื่อใยสัมพันธ์กับท่านดีมาก
หลวงปู่คือ ที่สุดในหัวใจครับ

เชื่อมั่น มันคง เคารพรัก ศรัทธา ไม่เคยเปลี่ยนแปลง

และความรู้สึกนี้ไม่เฉพาะผมคนเดียว เป็นความรู้สึกของทุกคนในครอบครัวผมด้วยครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย voon เมื่อ 2013-6-12 21:15

voon ตอบกลับเมื่อ 2013-6-12 21:14

คิดถึงทั่ว ม. เลยจร้า คริ คริ
สั้นๆอาจารย์สอนมา
ศรัทธา มั่นคง มั่นใจ
ปีละครั้ง..."  วันไหว้ครู " คณะศิษย์ คศช. เก่า ใหม่ ใกล้ ไกล ...มาร่วมกราบบูชาครู...
กราบนมัสการหลวงปู่ครับ

ถ้าผมเจอหลวงปู่ ผมคงไม่มีคำพูดอะไรจะพูดกับหลวงปู่หรอกครับ
คนมีสาระน้อยอย่างผมขอแค่ได้เห็นหลวงปู่ ถึงแม้จะเป็นแค่รูปหล่อ ไม่ใช่ตัวจริงๆๆได้แค่นี้ก็ดีใจแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้