ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พระรามแรงมาก

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้แขวนพระศรีราม ยังคงรู้สึกถึงเทวานุภาพ ที่ทำให้อะไรหลายๆ อย่าง หลายๆ คน ยำเกรงและเชื่อฟังได้ดี

สิ่งนึงที่ผมได้จากวัตถุมงคลของพำนัก แทบทุกรุ่น(เพราะยังไม่ได้ลองครบ) คือความสงบ ราบรื่น

หลายๆ ท่าน เวลาแขวนวัตถุมงคล จะเพ่งใจมองหาแต่ปาฏิหาร หวังใจให้ต้องเป็นแบบนั้น แบบนี้ จนลืมและมองข้ามความร่มเย็นราบรื่นที่ได้มา ดังนั้น พวกชอบลองส่วนใหญ่ จะไม่สามารถเข้าใจและรับรู้อิทธิคุณได้เลย เพราะจ้องแต่ละได้แบบที่คาดหวัง พอไม่ได้ ใส่ไม่กี่วันก็ถอด เพราะใจเพียงอยากลอง ไม่ศรัทธา

พระศรีราม ผมแขวนยาวๆ ดูหลายครั้ง ดีงามครับ จัดการคนได้ดี ครับ โชคลาภ ผมอาจไม่เคยสัมผัสเนื่องด้วยวาสนา แต่ผมว่าเทวานุภาพขององค์มหาเทพ ครบถ้วนแล้ว สำหรับผม ตบะ เดชะ บารมี
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-9-24 06:47
ดีทางหน้าที่การงานด้วยครับ ใช้คู่กับองค์พ่อชัยวรมันที่7 ตั้งอยู่โต๊ะ สุดยอดขอบอก

ช๊อบชอบครับกัปตัน
"มึงนี่ชอบแต่ของแรง มาแต่ละทีต้องเหยียบบ่า เหยียบไหล่"

มีคนเขาทักมาแบบนี้เมื่อนานมาละ พระศรีรามท่านไม่ธรรมดาเด้อครับ อยากให้ลอง
majoy ตอบกลับเมื่อ 2017-2-24 09:03
"มึงนี่ชอบแต่ของแรง มาแต่ละทีต้องเหยียบบ่า เหยียบไห ...

ก่อนวันที่อาจารย์จะทำพิธีเสกพระราม ผมฝันไปว่าเห็นอาจารย์กำลังนั่งทำพิธีเสกอยู่ในห้อง แล้วพอเสร็จพิธีพี่จ๊อก็บอกว่าใครจองบูชาไว้มารับกลับได้เลยที่นี่ ผมเลยเห็นองค์พระขนาดบูชาสูงประมาณศอกเป็นรูปยืน แรกๆนึกว่ากุมารเทพ แต่มองใกล้ๆคาดว่าเป็นพระรามหรือพระนารายณ์ พอได้เห็นอาจารย์วาดรูปพระนารายณ์แบ่งภาคในถาด มันคุ้นมากๆเลยครับ คล้ายมากๆ ท่ายืนคล้ายกันเลย และพอวันเสกจริงพออาจารย์เสกเสร็จก็บอกว่า ติดต่อจองบูชากับพี่จ๊อได้ที่นี่เลย มันเหมือนเหตุการณ์เดียวกันเลยครับ แบบในฝันเลย Dejavu แปลกจริงๆครับ

Nujeab
เจราม เจราม เจรามเจราม เจเจราม
โอม พระศรีราม
พระรามรุ่นสอง
มีใครบูชาแล้วข้าง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้