ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 7185
ตอบกลับ: 22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากเก็บมาลองดูบ้างว่าเกิดจากแรงเชียร์หรือเปล่า???

[คัดลอกลิงก์]
ประสบการณ์ของ..คุณรณชต

นิสัยส่วนผมจริงๆแล้ว เป็นคนเงียบๆมากกว่า

จนเวลาเข้าบ้างทั้งๆที่อารมย์ดีใจมากๆ แต่พอเข้าบ้านเพื่อนแฟนผมเห็นว่า

ผมกลับมาทุกคนกลับบ้านกันหมด วันนี้ขอเล่าประสบการณ์ของหลวงปู่

เพราะวันนี้อ่านที่คุณสรายุทธได้กล่าวไว้เลยหนาว และท้องอืด

เรื่องที่1

ปกติผมเป็นคนเล่นพระ ขอโทษครับ เขียนผิดผมเป็นคนชอบพระ ชอบศึกษาชีวะประวัติของพระแต่ละองค์
แต่ไปค่อยชอบพระรุ่นใหม่ แต่ด้วยความที่อะไรก็ไม่รู้searchหาข้อมูล เจอว่าลป ชื่นเป็นศิษย์ลป ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า

ซึ่งเป็นองค์ที่ผมศรัทธา จึงอ่านประวัติ และยังคงเข้าใจผิดอยู่(ซึ่งความจริงแล้วเป็นหลวงปู่สุข วัดโพธิ์ทรายทอง)

และอยากเก็บมาลองดูบ้างว่าเกิดจากแรงเชียร์หรือเปล่า???

และจนได้มาคุณจ๊อ มีครั้งหนึ่งผมขอบูชากุมารทองจากคุณจ๊อ(คล้ายเถาว์วัลย์) นั่งลุ้นอยู่ตั้งนานเพราะคุณจ๊อกำลังTelถามคุณสรายุทธให้ว่าจะได้หรือเปล่า (อันนี้ต้องระวังคุยกลับคุณจ๊อมากๆ ระวังหัวใจจะวาย เพราะชอบให้นั่งลุ้นอยู่เรื่อย) หลังจากนั้นไม่นานผมฝันเห็นกุมารเป็นลำแสงเขียวพุ่งเข้าใส่ ผมรีบรับไว้ แล้วสดุ้งตื่น (คำเตื่อนผมอาจคิดไปเอง) หลังจากผมได้กุมารทองพรายกระซิบมา ช่วงที่ไปรษณีย์มาถึงบริษัท ผมนั่งประชุมอยู่(ไม่หลับครับ เพราะเป็นคนกำลังพูดในที่ประชุมอยู่ ต้องหยุด อ้าปากค้าง เพราะมีเขามาทำให้รู้ว่าเขามาถึงแล้ว ผมรับรับว่าแรงจริงๆ

เรื่องที่2

เกิดเมื่อไม่นานนี้ ช่วงหลังผมจะให้พระกับบุคคลหลายคน ซึ่งบางครั้งต้องปรึกษาคุณจ๊อและคุณสรายุทธทางTel
(ยังไม่เคยเจอตัวจริงครับ เห็นแต่ในรูปหล่อกว่าผมเยอะเลย อิจฉานิดๆ) เพราะกลัวว่าช่วยเหลือไม่ถูกต้อง แต่สิ่งที่เกิดขึ้น
กลับกลายเป็นว่า...มีคนรู้จักขอไม่เอยนามนะครับเพราะคุณน้องขอร้อง นำพระหลวงปู่ที่เขามีมาให้ผมบูชาเหมือนราคา 1:100 เมื่อเทียบกับที่ให้คนอื่นไปด้วยใจบริสุทธิ หนี่งในนั้นก็มีพระที่ผมให้คนอื่นไป แต่ได้กลับมามากกว่าเยอะเลย
ผมกล้าพูดไปเต็มปากครับ ตั้งแต่นับถือหลวงปู่  ยิ่งให้ ยิ่งได้ แต่ขอให้การให้นั้นเพื่อ ให้เราพิจารณาในแต่ละเรื่องอย่างมีสติ และด้วยความบริสุทธ์ใจจริงๆ แม้ไม่ได้อะไรก็สุขใจ
(หายท้องอืดแล้วขอตัวไปสวดมนต์นะครับ) ไปสารภาพหลวงปู่ก่อน
สาธุครับ ผมใช้พระเครื่องมาหลายครูบาอาจารย์ ได้ผลบ้าง เงียบๆ บ้าง ไม่ใช่ของท่านเหล่านั้นไม่ดี แต่ผมว่าเป็นที่วาสนาสัมพันธ์

หลังจากรู้จักหลวงปู่และอาจารย์ ผมใช้ของๆ ท่านแล้วได้ผลพอใจ (มากๆๆๆ)

ถ้าใครใช้แล้วไม่ดี เอามาให้ผมครับ ผมเก็บ

ปล.งานโอท๊อบแบบ รุ่นแรกรับจากมือเพราะบ้านใกล้วัด รุ่นยัดรุ่นมั่วนอกเหนือจากรุ่นที่ปรากฎที่นี่ เอาไปโยนทิ้ง ไม่ต้องให้ผมครับ
สาธุครับ
สาธุคับพี่
สาธุครับ
หากของไม่ดีจริง ไม่เชียร์หรอกครับ
ใช้ดีจึงบอกต่อครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-15 06:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-12-15 06:44
ใช้ดีจึงบอกต่อครับ

คุณต่อ เป็นเพื่อนที่ทำงาน หรอครับ

Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-12-15 06:55
คุณต่อ เป็นเพื่อนที่ทำงาน หรอครับ

...

น่าน โดนมุขนี้ซะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้