ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 19160
ตอบกลับ: 97
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เพชรกลับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2014-11-30 13:00

การทำหน้าที่การงานในปัจจุบัน มีแต่ผู้คนลุมล้อม แต่หาความเมตตากันยากยิ่ง หลวงปู่และอาจารย์ ทำวัตถุมงคลออกมา ต่างมุ่งเน้นให้ศิษย์สามารถใช้เสริมส่งชีวิตให้ง่ายขึ้น อยู่ในสังคมได้แบบไม่ด้อยกว่าใคร ดังนั้น เมตตา จึงมักนำมาเป็นหลัก

แต่ถ้าดูกันให้ลึก ของๆ ท่านที่สร้าง จะแฝงด้วยอาถรรพ์แห่งพระเจ้าแผ่นดิน เพราะทั้งสองเป็นห่วง กลัวศิษย์จะแพ้เขา

ตั้งแต่จอยแขวนล็อกเก็ตของอาจารย์มาก็ร่วมปี สามารถบอกได้เลยว่า ส่งเสริมชีวิตในทุกๆ ด้าน แน่นอน ไม่ใช่ของวิเศษขนาดที่เอาไปแล้วนั่งเฉยๆ แล้วเจริญ แต่หากเมื่อลงมีทำอะไรจริงจังแล้ว โอกาส ความสำเร็จ จะมาแน่นอน เรื่องหน้าที่การงานนั้นหายห่วง เรื่องลาภของกินก็สบายชิวๆ

แต่ๆๆ ไม่คิดว่าจะได้ประสบกับคำว่า เพชรกลับ สมดังชื่อ

เรื่องไม่มากไม่มายอะไร ผมมีหน้าที่เกี่ยวกับคนเป็นหลัก มักมีกระแทกกันบ้างเป็นเรื่องปกติ เมื่อเร็วๆ มีปัญหาเรื่องวิธีการปฏิบัติกับคนระดับเดียวกัน ซึ่งไม่ฟังอะไร สิ่งที่เกิดขึ้นคือ ต้องเรียกนายใหญ่มาคุย ผลเหรอครับ ของแบบนี้ศิษย์มีครูไม่แพ้ใครครับ ยังไม่ได้อ้าปากพูด คู่กรณีก็โดนตั้งแต่หมัดแรก ตามด้วยหมัดชุดจากเจ้านายพร้อมคำพูดในลักษณะ support ปกป้องเราเต็มที่จนถึงกับจ๋อย แต่เหนืออื่นใด ผมไม่เคยคิดให้เค้ามีปัญหางาน พอนึกแบบนั้น สิ่งที่เค้าทำหลังจากนั้นคือ เค้ายอมรับในแนวทางและไม่น่าเชื่อว่า หลังจากเหตุการณ์นั้น แทนที่จะโกรธ กลับเข้าใจและปรับรูปแบบกสรทำงานเข้าหากันมากขึ้น ซึ่งเหมือนฟ้าหลังฝน

สิ่งนี้ น่าจะเป็นส่วนเล็กๆ ส่วนนึงจากประสบการณ์ของหลายๆ ท่าน ที่มีล็อกเก๊ตอาจารย์อยู่

ความเข้มขลังและศักดิ์สิทธิ์นี้ สมกับที่อาจารย์เคยกล่าวว่า "อย่าเห็นเป็นรูปกูและนึกว่ากูเสกคนเดียวนะ ครูบาอาจารย์ เทพเทวา มาร่วมเสกกันเยอะมาก"

กราบขอบพระคุณอาจารย์มากครับ ที่เมตตาให้ศิษย์ได้มีของดีขนาดนี้ แถมเป็นรูปครูบาอาจารย์ไว้รำลึกถึงยามจะเหลวไหล

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-9-5 07:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขนาดก้อนหิน ยังแหลกเป็นเม็ดทราย...
แล้ว จะนับอะไรกับหัว...ใจ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-30 15:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
mail ตอบกลับเมื่อ 2014-11-30 14:51
เป็นอีกหนึ่งชิ้นที่อยากได้

ขอให้สมหวังครับ
สาธุ สาธุ สาธุ
อนุโมทนาสาธุค่ะ
mail ตอบกลับเมื่อ 2014-11-30 14:51
เป็นอีกหนึ่งชิ้นที่อยากได้

จิง อ่ะ ..???
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-2 08:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-12-2 07:11
จิง อ่ะ ..???

ฉากทองๆๆ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-17 06:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ความเข้มขลังและศักดิ์สิทธิ์นี้ สมกับที่อาจารย์เคยกล่าวว่า "อย่าเห็นเป็นรูปกูและนึกว่ากูเสกคนเดียวนะ ครูบาอาจารย์ เทพเทวา มาร่วมเสกกันเยอะมาก"

ใครมีชิ้นนี้แล้วยังไม่เคยแขวนจริงจัง ผมรับรองครับ ลองดูแล้วจะรู้

สาธุครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้