ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 42934
ตอบกลับ: 97
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>>ขุนแผนชมตลาด<<

[คัดลอกลิงก์]
ขุนแผนชมตลาด

ขุนแผนชมตลาดสร้างประมาณปี พ.ศ.2545 ซึ่งจัดสร้างพร้อมขุนแผนพรายกุมาร โดยลักษณะด้านหน้าเป็นขุนแผน ด้านหลังเป็นยันต์ดวงแก้วขุนแผน มีการจัดสร้างขึ้นประมาณ 2,000 องค์

“ขุนแผนชมตลาด” อีกหนึ่งของดีที่หลวงปู่ชื่น ท่านได้แผ่พลังจิตสถิตมหาเวทมหามนต์ไว้เป็นมรดกให้ลูกหลานได้ครอบครอง วัตถุมงคลของท่านแทบทุกชนิด จะมีเทพเทวารักษาอยู่ ผู้มีความสามารถสำเร็จทางจิตหลายท่านนำวัตถุมงคลของท่านไปตรวจสอบ หลายท่านยืนยันตรงกันอย่างน่าอัศจรรย์ว่า อิทธิวัตถุมงคลที่หลวงปู่ชื่น อธิฐานจิตบรรจุมหาเวทมหามนต์ว่า “มีเทวดาที่เป็นบริวารพระสยามเทวาธิราชรักษาอยู่มีรัศมีสีทอง ใส่ชฎา ทรงพระขรรค์มีอิทธิฤทธิ์บารมีสูง ควรบูชาไว้ในที่สูง” ที่บอกกล่าวใช่ว่าจะชี้นำหรือชักชวนให้เชื่อ โปรดใช้วิจารณญาณ เพราะเรื่องของทางจิต เป็นเรื่องละเอียดอ่อนไม่สามารถหาหลักฐานมาหักล้างหรือจับต้องได้ ถ้าอยากทราบ คุณต้องฝึกสมาธิเอาจิตเข้าไปดูกันเอาเองครับ เห็นว่ามันแปลกเพราะเมื่อตรวจสอบแล้วพูดตรงกัน ปกติแล้วพระปฏิมาวัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่น ทุกชนิด ท่านจะบรรจุด้วยมนต์อาถรรพณ์ราชาธิราช หรือ  อาถรรพณ์มหาจักรพรรดิ์ เป็นสายพระเวทที่สืบทอดมาจากพระเจ้าชัยวรมันที่ 7 พระองค์ใช้สวดบูชาเป็นประจำ ทำให้พระองค์มีชัยชนะไปทั่วสารทิศ ศัตรูที่คิดร้ายจะแพ้ภัยไปเอง และอีกบทที่เกี่ยวกับเทวดา คือ มนต์เทวา 4 ทิศครับ ท่านว่า เดินทางไปทิศไหน เทวดาที่ประจำทิศนั้นจะมาปกปักษ์ดูแลรักษา วัตถุมงคลของท่านมักจะบอกเสมอว่าให้เก็บไว้ในที่สูง วันพระควรถวายดอกมะลิหรือซื้อน้ำหอมมาฉีดถวาย ถ้าศิษย์หลายท่านที่เคยไปกราบท่านที่วัดในกุฏิท่าน ถ้าสังเกตดีๆจะเห็นขวดน้ำหอม ซึ่งท่านจะฉีดวัตถุมงคล

เมื่อครั้งที่หลวงปู่ปลุกเสกขุนแผนพรายกุมารและขุนแผนชมตลาด  ตอนเช้าคุณสรายุทธ ได้ไปหาหลวงปู่ที่วัด ท่านบอกว่า  "พระขุนแผนชุดนี้ดีมาก  ถ้ามึงไม่เชื่อ มึงก็ไปดูที่ข้างกุฎิสิ หลวงปู่เสก จนต้นไม้โค่นไปซ่ะต้นหนึ่ง"    ลูกศิษย์ที่ทราบ บางคนจะเรียกขุนแผนชุดนี้ว่า   "ขุนแผนโค่นต้นไม้"  เป็นของดีมาก ขนาดหลวงปู่ยังกล่าววาจาการันตี เป็นอีกหนึ่งของดีที่ราคายังไม่แพง

ศิษย์หลายท่านคงทราบดี “ขุนแผนชมตลาด” เท่าที่ผมจำได้ ท่านเคยบอกว่า “ดีทางเขาสังคม เด่นสง่ากว่าเขา” เคยมีศิษย์จากกรุงเทพ เดินทางไปหาท่านไปร่วมทำบุญสร้างอุโบสถกับหลวงปูชื่น ก่อนจะลากลับ หลวงปู่ชื่น ท่านได้มอบ “ขุนแผนชมตลาด” ให้ไป ศิษย์ท่านดังกล่าวได้ถามหลวงปู่ชื่นว่า “ดีอย่างไร?” หลวงปู่ชื่นบอกว่า “พรุ่งนี้เองลองพกไปตลาดดู” เมื่อเดินทางกลับมาถึงกรุงเทพฯ รุ่งเช้าก็ลองพกพระติดตัวไปซื้อของที่ร้านไหน แม่ค้าก็แถมของให้เป็นพิเศษ แต่ที่แปลกคือ เวลาซื้อของ แม่ค้าจะทอนเงินผิดแทบทุกร้าน

มีเรื่องเล่าอีกหนึ่งเรื่อง คือ ลูกศิษย์เคยถามหลวงปู่ชื่นว่า "หลวงปู่ครับ  ถ้าผมไปจีบสาว ต่างคนก็ต่างมีพระขุนแผนของหลวงปู่ชื่น ผมจะใช้พระขุนแผนรุ่นไหนของหลวงปู่ ถึงผมจะเหนือกว่าเขา"  หลวงปู่ตอบว่า  "ขุนแผนชมตลาด"  คำถามนี้ เป็นคำถามของ  คุณทิม  เมอริสัน  ซึ่งเป็นศิษย์หลวงปู่ท่านหนึ่งที่เคารพและศรัทธาหลวงปู่

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2022-11-29 17:58

""ขุนแผนชมตลาด""

เรื่องพลังจิตตานุภาพ ของ หลวงปู่ชื่นยังมีอีกมากมายหลายเรื่องนัก เอาไว้ถ้ามีโอกาสจะนำเสนอ ให้อ่านเป็นลำดับต่อไปครับคราวนี้วกมาเรื่อง “ขุนแผนชมตลาด” อีกหนึ่งของดีที่หลวงปู่ชื่นท่านได้แผ่พลังจิตสถิตมหาเวทมหามนต์ไว้เป็นมรดกให้ลูกหลานได้ครอบครองวัตถุมงคลของท่านแทบทุกชนิด จะมีเทพเทวารักษาอยู่ผู้มีความสามารถสำเร็จทางจิตหลายท่านนำวัตถุมงคลของท่านไปตรวจสอบ หลายท่านยืนยันตรงกันอย่างน่าอัศจรรย์ว่าอิทธิวัตถุมงคลที่หลวงปู่ชื่น อธิฐานจิตบรรจุมหาเวทมหามนต์ว่า“มีเทวดาที่เป็นบริวารพระสยามเทวาธิราชรักษาอยู่มีรัศมีสีทอง ใส่ชฎาทรงพระขรรค์มีอิทธิฤทธิ์บารมีสูง ควรบูชาไว้ในที่สูง”ที่บอกกล่าวใช่ว่าจะชี้นำหรือชักชวนให้เชื่อ โปรดใช้วิจารณญาณเพราะเรื่องของทางจิตเป็นเรื่องละเอียดอ่อนไม่สามารถหาหลักฐานมาหักล้างหรือจับต้องได้ ถ้าอยากทราบคุณต้องฝึกสมาธิเอาจิตเข้าไปดูกันเอาเองครับเห็นว่ามันแปลกเพราะเมื่อตรวจสอบแล้วพูดตรงกันปกติแล้วพระปฏิมาวัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่น ทุกชนิด ท่านจะบรรจุด้วยมนต์อาถรรพณ์ราชาธิราชหรือ  อาถรรพณ์มหาจักรพรรดิ์เป็นสายพระเวทที่สืบทอดมาจากพระเจ้าชัยวรมันที่ 7 พระองค์ใช้สวดบูชาเป็นประจำทำให้พระองค์มีชัยชนะไปทั่วสารทิศ ศัตรูที่คิดร้ายจะแพ้ภัยไปเองและอีกบทที่เกี่ยวกับเทวดา คือ มนต์เทวา 4 ทิศครับ ท่านว่า เดินทางไปทิศไหนเทวดาที่ประจำทิศนั้นจะมาปกปักษ์ดูแลรักษา
       วัตถุมงคลของท่านมักจะบอกเสมอว่าให้เก็บไว้ในที่สูงวันพระควรถวายดอกมะลิหรือซื้อน้ำหอมมาฉีดถวายถ้าศิษย์หลายท่านที่เคยไปกราบท่านที่วัดในกุฏิท่าน ถ้าสังเกตดีๆจะเห็นขวดน้ำหอมซึ่งท่านจะฉีดวัตถุมงคล
       ศิษย์หลายท่านคงทราบดี “ขุนแผนชมตลาด” เท่าที่ผมจำได้ท่านเคยบอกว่า “ดีทางเขาสังคม เด่นสง่ากว่าเขา” เคยมีศิษย์จากกรุงเทพเดินทางไปหาท่านไปร่วมทำบุญสร้างอุโบสถกับหลวงปูชื่น ก่อนจะลากลับ หลวงปู่ชื่นท่านได้มอบ “ขุนแผนชมตลาด” ให้ไป ศิษย์ท่านดังกล่าวได้ถามหลวงปู่ชื่นว่า “ดีอย่างไร?” หลวงปู่ชื่นบอกว่า“พรุ่งนี้เองลองพกไปตลาดดู” เมื่อเดินทางกลับมาถึงกรุงเทพฯรุ่งเช้าก็ลองพกพระติดตัวไปซื้อของที่ร้านไหน แม่ค้าก็แถมของให้เป็นพิเศษแต่ที่แปลกคือ เวลาซื้อของ แม่ค้าจะทอนเงินผิดแทบทุกร้าน
        “พระขุนแผนชมตลาด”ชุดนี้ท่านเสกจนต้นไม้ข้างกุฏิโค่นลงมาเลยครับใครจะเชื่อหรือไม่เชื่อก็ต้องลองเอาไปใช้ดูครับเพราะคืนนั้นผมไปนอนกับท่านที่กุฏิจึงได้เห็นเหตุการณ์แต่เรื่องบางอย่างพูดมากไปก็ไม่ดีเรื่องบางเรื่องมัน “เหนือคำบรรยาย”เป็นเรื่องยากที่จะบอกกล่าวเรื่องของจิตเรื่องของพระเวทย์หรือพุทธศาสนาเป็นเรื่องของการปฏิบัติและค้นคว้าถึงจะบรรลุเป้าหมาย ประเภทปฏิบัติแต่ไม่ยอมค้นคว้าศึกษา หรือ ศึกษาค้นคว้า แต่ไม่ได้ปฏิบัติมันจะมีประโยชน์อะไรจริงมั๊ยครับ

บทความผลงานการเขียนของอ.สรายุทธ
ขุนแผนชมตลาดอีกหนึ่งของดีที่หลวงปู่ชื่น จัดสร้าง ประมาณ 2,000 องค์  มีเนื้อขาวและเนื้อดำ
(เอาเนื้อดำใบลานสร้างน้อยมาให้ชมดู)

สนใจบูชา
โทร/ไลน์ id:0890240386
หรือทางข้อความ....พี่จ้อ
ขอบคุณค่ะ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x

คาถาเทวดารักษา ของหลวงปู่่ชื่น

(ใช้ประกอบกับพระขุนแผนชมตลาด)

นะโม 3 จบ

พุทธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา

นะเสน่หาให้มาสวาหะ

โมเสน่หาให้มาสวาหะ

พุทเสน่หาให้มาสวาหะ

ธาเสน่หาให้มาสวาหะ

ยะเสน่หาให้มาสวาหะ

นะนิยมให้มาสวาหะ

นินิยมให้มาสวาหะ

พุทนิยมให้มาสวาหะ

ธานิยมให้มาสะวาหะ

ยะนิยมให้มาสวาหะ

มหานิยมเสน่ห์ด้วย

นะโมพุทธายะยะธาพุทโมนะ

เทวดาเจ้าข้าจงมารักษาข้าพเจ้าไปเดี๋ยวนี้ เทอญ

นอกจากอานุภาพขุนแผนชมตลาดโดยตรงแล้วยังเหลือจิตของเราอีก เหตุที่บางคนห้อยแล้วแรงผิดแผกชาวบ้านเพราเขาเข้าถึงสภาวะแห่งความจำเป็นที่โดดเด่นในรูปแบบต่างๆและนำภูมินี้กับศรัทธาสื่อเข้าองค์ขุนแผนชมตลาดพึ่งพาอย่างมั่นใจ
บางคนนั่งคิดว่าเวลาเที่ยวนั้นน่าจะเด่นยังไงมีดีลักษณะไหนถึงจะสุขสำราญที่สุด คิดแล้วเข้าใจแล้วและชอบที่จะให้เกิดขึ้น ทำความเข้าใจเสมอนั่นแหละตัวอย่างเพราะคนๆนั้นเมื่อเจอขุนแผนชมตลาดเขามีภูมินี้เป็นเชื้อเพลิงขับเคลื่อนอย่างดี ทั้งเฮทั้งเด่นจนกินฟรี นี่คือตัวอย่างหนึ่งตัวอย่างแค่นั้นครับ สำหรับสภาวะอื่นๆแตกใจความกันเองตามที่ท่านถนัดนั่นแล
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-26 19:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คาถาเทวดารักษา ของหลวงปู่่ชื่น
(ใช้ประกอบกับพระขุนแผนชมตลาด)

นะโมสามจบ

พุทธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา

นะเสน่หาให้มาสวาหะ
โมเสน่ห์ให้มาสวาหะ
พุทเสน่หาให้มาสวาหะ
ธาเสน่หาให้มาสวาหะ
ยะเสน่หาให้มาสวาหะ

นะนิยมให้มาสวาหะ
นินิยมให้มาสวาหะ
พุทนิยมให้มาสวาหะ
ธานิยมให้มาสะวาหะ
ยะนิยมให้มาสวาหะ

มหานิยมเสน่ห์ด้วย
นะโมพุทธายะยะธาพุทโมนะ
เทวดาเจ้าข้าจงมารักษาข้าพเจ้าไปเดี๋ยวนี้ เทอญ

**เป็นเมตตามหานิยมสูง ไปทางไหนจะมีรัศมีโดดเด่น มีเทวดารักษาคุ้มครอง เจริญลาภ เจริญยศ
*หมายเหตุ คำว่า นินิยมให้มาสวาหะ หลวงปู่ให้ไว้ถูกต้องแล้วห้ามเปลี่ยนเด็ดขาด*
**อาจารย์สรายุทธให้ไว้ ณ.วันที่ 19 มีนาคม 2555**
ขุนแผนชมตลาด ราคาไม่แรง ทันหลวงปู่เสก ประสบการณ์มากมาย
ลองหามาแขวนกับ ตะกรุดสาวสามหมู่บ้านกินน้ำบ่อเดียวกันดูครับ ลงตัวมากๆ
assava ตอบกลับเมื่อ 2013-8-1 14:21
ลองหามาแขวนกับ ตะกรุดสาวสามหมู่บ้านกินน้ำบ่อเดียวก ...

ยังไม่เคยเลยครับ
ต้องลองดูซ่ะแล้ว
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-8-1 17:35

โป่งผมเลยหรอครับ
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-8-1 18:09
โป่งผมเลยหรอครับ

เค้าเีรียกว่า เยี่ยม ฮ่วย
เป็นอีกชิ้นหนึ่งที่มีครับ ดีจริงๆๆสุดยอดครับ
โชคดีมีสององค์
พึ่งแนะนำให้พี่ที่ทำงานลองเลี่ยมมาใช้ออกไปพบลูกค้าดู ถ้ามีประสบการณ์แล้วจะมาเล่าให้ฟังนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้