ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 8593
ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พรจากองค์พ่อชัยวรมัน

[คัดลอกลิงก์]
ตั้งแต่ผมได้บูชาพระเจ้าชัยวรมันแขวนเดี่ยวๆจากที่แขวนบ้างไม่แขวนบ้างก็เริ่มสังเกตุความเปลี่ยนแปลงของชีวิตตัวเองในรอบ 5 เดือนที่ผ่านมา ไม่ว่าจะเป็นหน้าที่การงานที่ดีขึ้นหรือแม้แต่เงินเดือนที่เพิ่มขึ้น ทำให้ผมสามารถเปิดธุรกิจเป็นของตัวเองเกี่ยวกับเว็บไซต์และการตลาด เดิมเมื่อก่อนผมมีองค์พ่อขนาดบูชาหน้าตัก8นิ้วที่สั่งแกะสลักขึ้นมาเอง ผมได้อธิฐานต่อท่านว่า ขอให้ผมประสบความสมเร็จในเรื่องของหน้าที่การงานแล้วผมจะสร้างองค์พ่อใหม่ให้ใหญ่ขึ้น หลังจากนั้นชีวิตผมก็เปลี่ยนไปได้รู้จักคนดีๆได้มีโอกาสต่างๆมากมายจากเจ้านาย โดยเจ้านายผมเคร่งในเรื่องการปฎิบัติธรรม ทำให้ผมดำเนินตาม ผลที่ได้คือการได้รับความไว้วางใจให้รับผิดชอบโปรเจคใหญ่ๆ และสิ่งแรกที่ได้มาคือคอนโดจากน้ำพักน้ำแรง ผมยังไม่ลืมสัญญที่ให้ไว้กับองค์พ่อที่จะสร้างองค์ใหญ่แต่ก็ไม่รู้จะหาได้จากที่ไหนเพราะที่เคยทำอยู่เลิกกิจการไปแล้ว อยู่ๆก็มีพี่คนนึงทักมาสนใจในเรื่องของการทำการตลาดที่เป็นธุรกิจส่วนตัวของผม คงเห็นว่าเราชอบของโบราณและชอบองค์พระเจ้าชัยวรมัน ทำให้รู้ว่าพี่คนนี้มีอาชีพแกะสลักศิลปะเขมรเลยติดสินใจร่วมหุ้นลงทุนกันเลยเค้าผลิตผมขาย ผมเลยได้สั่งทำองค์พ่อขนาดหน้าตัก 20 นิ้วก่ะไว้บูชาที่คอนโด และผมก็ได้มีโอกาสไปดูงานที่กัมพูชา แต่ก็ยังไม่ถูกใจเพราะผมคิดว่าอยากได้องค์ที่ใหญ่กว่านี้ ก็เลยอธิฐานต่อองค์พ่อที่กำลังแกะอีกครั้ง ว่าขอให้ได้สร้างองค์พ่อเท่าองค์จริงถ้าเรามีบุญวาสนาต่อกัน และเมื่อเที่ยงวันนี้ผมบังเอิญได้เซ็นสัญญาร่วมลงทุนเปิดตลาดงานแกะสลักที่ประเทศจีน โดยเค้าขอซื้อพระเจ้าชัยวรมัน20นิ้วของผมไปโชว์ที่จีนในราคา หนึ่งแสนบาท ทำให้ผมมีทุนพอสามารถที่จะสร้างองค์พ่อเท่าองค์จริงได้ และที่สำคัญไปกว่านั้น ก่อนที่ผมจะพิมพ์ข้อความนี้ผมเพิ่งได้โปรเจคใหญ่ในการสร้างเทวสถานศิลปะขอม งบลงทุน 50 ล้านบาท โดยสั่งงานแกะสลักเทวรูปจากผมหลายชิ้นทั้งหมดกำไรคงไม่ต่ำกว่าล้าน (แอบฝันเพราะอยู่ในช่วงคุยงานยังไม่เซ็นสัญญา)...นี่คือความบังเอิญหรือปาฎิหาริย์จากชีวิตพนักงานเงินเดือนสองหมื่นกว่าบาทกับความศรัทธาที่เหนียวแน่นต่อหลวงปู่ชื่น อาจารย์สรายุทธ และพระเจ้าชัยวรมัน ถ้าโครงการนี้สำเร็จเสร็จสิ้น ผมสัญญา ว่าผมจะแกะสลักองค์พ่อเท่าของจริงไว้ที่สำนักติคญาโณ...ผมขอพรจากองค์พ่อ หลวงปู่ และอาจารย์อีกครั้งขอให้ผมประสบความสำเร็จในชีวิตด้วยเถิด

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
สาธุ
ยินดีด้วยครับ
ยินดีด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ
สาธุ
สาธุ  ขอให้สำเร็จสมดั่งปรารถนานะครับ ชินวา
ยินดีกับความสำเร็จด้วยครับ...สาธุ
ยินดีด้วยครับ
ยินดีด้วยนะครับ
ยินดีด้วยก๊าบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้