ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 35073
ตอบกลับ: 158
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ห้อยอะไรไว้ในรถบ้างคะ

[คัดลอกลิงก์]
เห็นกระทู้พระที่ห้อยติดตัวก็มีแระ เลยอยากรู้ว่า รถที่ใช้กันอยู่ทุกวันของพี่น้องแต่ละท่านมีของดีอะไรของหลวงปู่ ติดรถไว้บ้างคะ
ที่เคยติดรถไว้ ก็จะมี พระอาถรรพ์ธม เสด็จปู่ศรีสุทธรรม ผ้ายันย์มะอะอุ รูปหลวงปู่
เหรียญราชาอาถรรพ์ นาคปรก5พลัง ทำให้รอดตายจากรถชนหนักมาแล้วครับ ชนเข้าเสาไฟรอดแบบแทบไม่บาดเจ็บด้วยฟกช้ำนิดๆหน่อยๆ
พระอาถรรพณ์ธม ทุกที่ทุกการเดินทางปลอดภัย แคล้วคลาด แถมได้โชคได้ลาภอยู่เป็นประจำค่ะ
พระอารรพ์ธม,ผ้้ายันต์พญานาคา,หลวงปู่ทวดหลังแม่พระธรณี,ขอดทรัพย์2
พระหลวงปู่ดู่
ปู่พญายม
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-5-18 12:24
ที่เคยติดรถไว้ ก็จะมี พระอาถรรพ์ธม เสด็จปู่ศรีสุทธร ...

รบกวนบอกกันด้วยนะครับ รถอะไร รุ่นอะไร ทะเบียนอะไร เพื่อสมาชิกจะได้ล็อคเป้าถูกครับ
kit007 ตอบกลับเมื่อ 2013-5-18 16:04
รบกวนบอกกันด้วยนะครับ รถอะไร รุ่นอะไร ทะเบียนอะไร เ ...

คิดเหมือนกันเรย
ไม่ห้อยค่ะ กลัวโดนทุบ(รถ)
อัปสรา ตอบกลับเมื่อ 2013-5-18 16:36
ไม่ห้อยค่ะ กลัวโดนทุบ(รถ)

มิน่า ถึงโดนสอยท้าย
ตะกรุด "อิติปิโส" ถอยหลังจ้า... ก่อนปีใหม่ได้รับอนุมัติรถประจำตำแหน่งกลับคืน ตอนขับวันสองวันแรกรู้สึกใจไม่ค่อยดี สุดท้ายก็โดนจนได้ 2 ครั้งในอาทิตย์เดียว ครั้งแรกขับเองไปเฉี่ยวกำแพงบ้านเพื่อนถลอกด้านหลัง วันต่อมาเป็นวันสงกรานต์วันแรก ก็มีคนมาชนใกล้ๆกับที่เดิม แต่เค้ารับผิดชอบซ่อมให้ เลยไม่ได้ออกเงินซ่อมที่เราทำเอง พอซ่อมเสร็จก็เลยอาราธนาตะกรุดไว้ในรถเลย จากนั้นขับรถได้อย่างสบายใจ...

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้