ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 7585
ตอบกลับ: 24
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

นิมืตฝัน พระอาถรรพ์ธรรมราชาเวทย์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2020-4-7 21:28

ประสบการณ์ของคุณหมอต้อย ชัยนาท

เรื่องมันเกิดตอนใกล้รุ่งของวันทำงานวันหนึ่งของผมเอง
คืนนั้นผมอาราธนาพระนาคปรก 5 พลัง + ลูกแก้วมณีราชา (คู่กาย)
โดยตั้งจิตอธิษฐานไว้ว่าพรุ่งนี้จะขออาราธนาพระชุดนี้ออกไปทำงานสักหน่อย
ชุดที่ห้อยประจำคือ ชมตลาด + ลูกแก้วมณีราชา

จังหวะกึ่งหลับกึ่งตื่น เวลาประมาณ ตี 5 กว่าๆ ก็มีผู้ชาย

รูปร่างสันทัด มองแล้วคุ้นหน้าคุ้นตามาก

พอเดินมาถึงใกล้ๆ จึงได้รู้ว่าเป็นอาจารย์สรายุทธ นั่นเอง

ผมก็เลยถือโอกาศปรึกษาอาจารย์ว่าจะขออาราธนาพระชุดนี้ออก
ไปทำงานจะเหมาะไหม ?

ท่านอาจารย์ก็ไม่ได้พูดอะไรแต่หยิบพระอีกองค์มามอบให้แทน

มองแวบแรกนั้น คล้ายๆจะเป็น พระอาถรรพ์ธรรมราชาเวทย์ พิมพ์เล็ก

พระอาถรรพ์ธรรมราชาเวท พิมพ์เล็ก หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ

(ซึ่งของผมก็มีไว้บูชาอยู่เหมือนกัน)

...แล้วอาจารย์ก็หายไป ผมก็เลยสะดุ้งตื่นขึ้นมาพร้อมกับคำถาม
ที่ยังค้างคาใจอีกมาก...

8.30 น.วันนั้นหลังจากนั่งทบทวนความฝันที่เกิดขึ้น

ผมก็เข้าไปนมัสการหลวงปู่ที่สำนักและ

ปรึกษาท่านอาจารย์ถึงความฝันที่เกิดขึ้น

ท่านอาจารย์ก็ให้คำแนะนำว่า

"พระชุดนี้ พระอาถรรพ์ธรรมราชาเวทย์

นี้ดีนะทางด้านค้าขาย ติดต่องานเป็นเมตตาในตัวด้วย"

พระอาถรรพ์ธรรมราชาเวทย์

ว่าแล้วงานก็เข้าผมสิครับ โทรศัพท์จากลูกค้าก็ดังขึ้น...

หลังจากวันนั้นผมก็อาราธนาพระอาถรรพ์ธรรมราชา + ลูกแก้วมณีราชา
ติดตัวไว้เสมอ (การงานก็เริ่มเข้าที่เข้าทาง)

ต้องขอกราบขอบคุณในความเมตตาของหลวงปู่ชื่น
ต้องขอขอบคุณ ความกรุณาของท่านอาจารย์สรายุทธ
ที่มีต่อศิษย์คนนี้
.
.
.
ปล.แล้วแบบนี้จะไม่ให้ผมรักและเคารพแบบหมดใจได้ไงละครับ

วันไหนๆ ถ้าที่คอไม่มีพระหลวงปู่ติดกายจะกระวนกระวายใจมากครับ
ทุกวันนี้เลยพกติดตัวไม่ห่าง

มีแบบนี้ค่อยอุ่นใจหน่อย

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ขอบคุณครับ
พิมพ์ใหญ่รึพิมพ์เล็กไม่น้อยหน้ากันเลยก๊าบ
ห้อยบูชาแต่พิมพ์ใหญ่...ชอบสุดๆๆครับ
ต้อย ทั่วไทย

สุดยอดทั่วไทยครับ
สุดยอดครับ
อยากได้องค์ใหญ่ฝังตะกรุด ขอนะขอนะขอ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้