ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ของรักชิ้นนี้ มันมีที่มา <<

[คัดลอกลิงก์]
chakpetch ตอบกลับเมื่อ 2013-5-14 21:56
รูปหล่ออรหังวิเว เนื้อเงิน

คุณพ่อไปเสาะแสวงหามาให้  ...

ถ้าไม่ฟอร์ม น่าจะได้อีกหลายชิ้นนะ
จีวรกับเกศา และปิดตาเอกลาภที่ท่านท่านนึง ปิดทองให้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2013-5-18 21:42
จีวรกับเกศา และปิดตาเอกลาภที่ท่านท่านนึง ปิดทองให้{: ...

ใครหนอ
จ๊อ ตอบกลับเมื่อ 2013-6-4 07:52
ใครหนอ

ไม่บอกหรอกเจ๊จ๊อ เดี๋ยวเขารู้กันทั่ว
อาจารย์ครับ
kittiphob ตอบกลับเมื่อ 2013-5-17 21:25
อย่าไปอิจฉาเลยครับ ทำใจให้ปกติ หากมีบุญวาสนาก็ได้เ ...

ถูกต้องแล้วครับ พี่ปู เมื่อถ้าเวลาโอกาสได้ครอบครองบูชาก็คงจะมาถึง...
พี่ๆ น้องๆ เคยหรือเปล่า ที่แอบอมยิ้มอยู่คนเดียว

กับ ความสุขเล็กๆ เมื่อได้เป็นเจ้าของ
สิ่งที่ล้ำค่า หรือ สิ่งของมีความหมายทางใจ

บางสิ่ง มันมีความเป็นมาที่แสนลำบากกว่าจะได้มา

บางสิ่ง เป็นประสบการณ์ความประทับใจครั้งแรก

ขอเชิญร่วมบันทึกความทรงจำดีๆ อมยิ้มเล็กๆ กันนะครับ

รูปหล่ออรหังวิเว เนื้อเงิน

คุณพ่อไปเสาะแสวงหามาให้ โดยมิคาดฝัน

แต่ดันทำเป็นฟอร์ม แอบดีใจอยู่ข้างใน แต่มิแสดงออก

แถมบอกท่านพ่อ ....เชิงว่า รุ่นนี้ศูนย์สร้าง... ไม่มีใครเค้าหากันหรอก

ก็เลยเป็นสิ่งเดียวที่ท่านพ่อ สรรหามาให้ซ่ะเลย 555+

อัพโหลด 2013-5-14 21:51
ดาวน์โหลด (95.98 KB)

วัตถุมงคลบางอย่าง..

มันมีอะไรมากมาย..ยิ่งกว่าวัตถุมงคล ???

เมื่อวานเย็นไปหาอาจารย์ได้ของล้ำค่ามาอีก 2 อย่างแน่ะ โดยเฉพาะ......

อืม.... ของบางอย่างเราก็ได้มาโดยไม่คาดฝันแฮะ  

กราบขอบพระคุณครับอาจารย์ _/\_
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-6-12 10:19
เมื่อวานเย็นไปหาอาจารย์ได้ของล้ำค่ามาอีก 2 อย่างแน่ ...

ยินดีด้วยครับ... เมื่อได้มาแล้วก็ขอให้เก็บรักษาไว้ให้ดี อย่าทำให้อาจารย์ผิดหวังนะครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-6-12 10:19
เมื่อวานเย็นไปหาอาจารย์ได้ของล้ำค่ามาอีก 2 อย่างแน่ ...

แอบมาเอาไปตอนไหน นิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้