ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 8226
ตอบกลับ: 24

มีปัญหาการงานราบรื่น..ด้วยบารมี องค์พ่อศรีชัยวรมัน

[คัดลอกลิงก์]
ประสบการณ์ของคุณทัพลิง

สมัยก่อนที่ผมยังไม่รู้จักหลวงปู่ชื่น ผมเคยมีปัญหากับเพื่อนร่วมงานของผมอยู่คนนึง เวลาเจอหน้าจะไม่พูดกัน แต่ว่าบางครั้งจำเป็นต้องร่วมงานกัน ก็ทำให้ผมอึดอัดอยู่เหมือนกันครับ

พอผมได้มารู้จักประวัติของหลวงปู่ชื่น และประสบการณ์ด้านเมตตา ค้าขาย วิชาอาถรรพ์ต่างๆของหลวงปู่  ตามเว็บบอร์ด ผมก็เลยลองบูชาวัตถุมงคลของท่านมาติดตัวดู และหนึ่งในนั้นคือตะกรุด 9 อาถรรพ์ วันนั้นไปทำงานผมก็คาดตะกรุดไปทำงานเหมือนทุกวัน แต่ก่อนคาดผมก็บอกกล่าวหลวงปู่ไปว่า ขอให้เพื่อนร่วมงานของลูกคนนี้ (เอ่ยชื่อ) เข้ามาพูดคุยกับลูกด้วยเถิด (เพราะผมไม่กล้าเป็นฝ่ายเข้าไปคุยกับเขาก่อน กลัวเสียฟอร์มครับ) พอไปทำงานเจอคู่กรณีที่ไม่พูดกันมาพักใหญ่ๆ เขาก็พูดทักทายผมขึ้นมาซะงั้น ผมก็เลยคุยกับเขาไป (รอมานานแล้วครับ วางมาดอยู่ตั้งนาน) หลังจากนั้นก็กลายเป็นเพื่อนกันมาจนถึงทุกวันนี้ครับ

เกี่ยวกับรูปหล่อพระเจ้าชัยวรมันที่ 7 ผมเคยอ่านเจอว่ามวลสารที่อุดข้างใต้รูปหล่อดีมากๆ และพิธีก็ดี มีพระเกจิเก่งๆมาร่วมพิธีหลายรูป บวกกับกำลังตามเก็บของหลวงปู่อยู่ ก็เลยอธิษฐานว่าถ้าถูกหวยจะบูชารุ่นนี้ งวดนั้นก็ถูกหวยเลยครับ ผมก็เลยบูชารุ่นนี้มาครับ

ปี 51 ผมปวดท้อง เพราะเป็นโรคกรดไหลย้อนครับ ไปหาหมอตอนตี 4 หมอก็ฉีดยาให้ และให้นอนพักแป็บนึง เสร็จแล้วก็ให้ยามากินที่บ้านครับ อาการก็จะทรงๆบ้าง สลับกับปวดแบบรุนแรงบ้าง

เป็นหนักๆแบบนี้อยู่ 3 วัน พอหลังจากวันที่ 4 ถึงวันที่  9  อาการจะทรงๆ แบบว่าปวดนิดๆแต่พอทนได้ น้ำหนักผมลดลงไป 3 ก.ก. เพราะกินข้าวไม่ได้ พอวันที่ 10 ผมเลยอาราธนาน้ำมันบายน ของหลวงปู่ชื่น มาแกว่งน้ำดื่มครับ พอหลังจากวันนั้นอาการปวดท้องผมก็ค่อยๆหายไปครับ จะด้วยเหตุบังเอิญ หรือเพราะอิทธิคุณของน้ำมันบายนผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ แต่ผมระลึกอยู่เสมอครับ ว่าผมขอบารมีของหลวงปู่ชื่น และพระเจ้าชัยวรมันที่ 7 เป็นที่พึ่งครับ

อ้อ..ขอขยายความนิดนึงนะครับ จริงๆตอนนั้นผมเป็นโรคกระเพาะด้วยนะครับ (บางวันถ่ายเป็นเลือด) ไม่ใช่กรดไหลย้อนอย่างเดียว พอโรคกระเพาะกำเริบก็จะปวดท้อง พอกรดไหลย้อนก็จะแสบแถวๆหน้าอก สุดทรมานครับ เป็น 10 วันที่ผมคงไม่ลืมความทรมานเลยครับ
โพสต์ 2014-9-1 11:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สาธุครับ
โพสต์ 2014-9-1 11:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดีฝุดๆก๊าบ ขอให้หายไวๆนะก๊าบ
โพสต์ 2014-9-6 11:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สาธุครับ
โพสต์ 2014-11-26 08:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทุกครั้งที่หากต้องใช้พระเดช+พระคุณ กับคน ผมใช้องค์พ่อครับ รุ่น2 ของอาจารย์แจ่มจริงครับ

ตอนนี้สบายๆ ใช้ล็อกเก็ตอาจารย์ครับ เสริมหลังนิสนุง
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-26 08:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-26 08:02
ทุกครั้งที่หากต้องใช้พระเดช+พระคุณ กับคน ผมใช้องค์พ ...

องค์พ่อชัยวรมันรุ่น 2 ตะบะเดชอำนาจ เด่นมากๆ

ตามนั้นครับ
โพสต์ 2014-11-28 08:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เร็วๆ นี้จะพึ่งพาบารมีท่านอีกครั้ง ใกล้ประเมิณผลงานประจำปี
โพสต์ 2014-12-24 07:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีคนที่ทำงาน เอาองค์พ่อรุ่น2 นี้ ไปตั้งที่โต๊ะ บอก นิ่งสงบ สุขุมดีมากๆ
โพสต์ 2015-1-12 08:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เกี่ยวกับรูปหล่อพระเจ้าชัยวรมันที่ 7 ผมเคยอ่านเจอว่ามวลสารที่อุดข้างใต้รูปหล่อดีมากๆ และพิธีก็ดี มีพระเกจิเก่งๆมาร่วมพิธีหลายรูป บวกกับกำลังตามเก็บของหลวงปู่อยู่ ก็เลยอธิษฐานว่าถ้าถูกหวยจะบูชารุ่นนี้ งวดนั้นก็ถูกหวยเลยครับ ผมก็เลยบูชารุ่นนี้มาครับ

โพสต์ 2015-1-12 10:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีแต่เนื้อทองแดงอ่ะ  ใครมีเนื้อชนวนแล้วไม้ได้ใช้  ยินดีรับอาสาดูแลให้ ครับผม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้